Hỏi/ Thắc mắc - lỗi you'll need a new app to open this .exe | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc lỗi you'll need a new app to open this .exe

Duycoy

Gà con
có ai biết lỗi như thế nào k ah, khi mở shortcut của ứng dụng nào cũng ra dòng chữ: "you'll need a new app to open this .exe" như vậy, kể cả task manager cũng k mở dc +>>>
ai hướng dẫn em cách khắc phục với

Attachments

6.7 KB · Lượt xem: 9,368

Duycoy

Gà con
Bạn dùng win edition gì
Những lỗi ko rõ nguyên nhân như thế này khó mà rep cho thỏa đáng được
đang dùng win 10 pro
theo tìm hiểu dc nguyên nhân hình như của thằng "microsoft store" thì phải, mà em làm theo hướng dẫn thì cũng như vậy k sửa lỗi dc

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
đang dùng win 10 pro
theo tìm hiểu dc nguyên nhân hình như của thằng "microsoft store" thì phải, mà em làm theo hướng dẫn thì cũng như vậy k sửa lỗi dc
Mấy cái lỗi khó hiểu này nếu như máy ko có gì quan trọng thì cài mới lại cho khỏe ( tôi ít khi khuyên các bạn cài mới win lắm ) Nhưng những lỗi ko rõ thì ko biết support ra sao !!!
Thường thì tôi backup win ngay sau khi hoàn tất cài đặt các thứ cần thiết , win lỗi thì restore lại là ổn

nguyentranhuy127

Búa Đá Đôi
Bạn kiểm tra lại phím F1 của mình có vấn đề gì không (kẹp phím). Nếu là PC thì rút keyboard ra rồi kick mở ứng dụng xem còn bị như trên ko. Còn vẫn như vậy bạn làm theo bước này của tôi xem sao
1. Đầu tiên bạn chuột trái vào nút Start (góc dưới bên trái của màn hình) và nhập vào chữ Regedit. Sau đó bạn click chọn vào Run as administrator
2. Sau khi cửa sổ Regedit Editor mở lên, bạn click chuột trái vào dấu mũi tên ” > ” và duyệt lần lượt ” Computer\HKEY_CLASSES_ROOT\exefile\shell\open\command “. . Sau khi click chuột trái vào command (1) bạn click đôi chuột trái vào (Default) (2) để tiến hành thay đổi giá trị.
3. Trong cửa sổ Edit String, tại phần Value data bạn thay đổi thành giá trị “%1” %* sau đó click OK nữa là xong.

Bạn hãy thử mở một ứng dụng bất kỳ để kiểm tra, nếu vẫn còn báo lỗi thì bạn hãy khởi động lại máy rồi hãy tiến hành mở lại ứng dụng. Bạn lưu ý là phải điền đúng “%1” %* vào trong ô Value data nhé.