Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi Windows 10 Pro 1809 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi Windows 10 Pro 1809

ngocthu90

Búa Đá Đôi
Hiện tại cty mình có 1pc lỗi khi vào ổ D mở thư mục mail ra thì máy hiện màn hình xanh này,các thư mục khác ko sao,cứ tạo lại thư mục này mở ra là lại bị lỗi,không biết lỗi do virus hay gì quét virus không có,check ổ không sao,máy Dell i3 8100 ak

zArtemis

Rìu Sắt
Hiện tại cty mình có 1pc lỗi khi vào ổ D mở thư mục mail ra thì máy hiện màn hình xanh này,các thư mục khác ko sao,cứ tạo lại thư mục này mở ra là lại bị lỗi,không biết lỗi do virus hay gì quét virus không có,check ổ không sao,máy Dell i3 8100 ak
Này thì do lỗi folder của bác rồi. Thử cách bác trên vào winpe xem tình hình folder đó sao, copy ra usb hay box rồi cho chạy win lên cắm box or usb vào mở lên xem sao.

GloryVNz

Rìu Sắt Đôi
Với user bình thường, các bác cứ khuyến cáo sử dụng WinPE thì sao họ xử lý được thông tin. :D
Đầu tiên, bạn đặt tên folder là gì có thể chia sẻ với mọi người?
Cần thiết thì đổi tên folder gây ra lỗi, tạo folder ở phân vùng khác (D, E, F)
Tuyệt chiêu cài lại Windows vẫn luôn nằm trong lựa chọn đáng cân nhắc nhé.

ngocthu90

Búa Đá Đôi
Tạm thời mình cập nhật win 10 lên bản mới nhất và xóa Folder đi tạo lại thì không thấy bị nữa,chờ người dùng sử dụng thêm thời gian coi còn bị không,trước cũng bị 1 máy y chang nhưng mình cài lại win cũng không được,cuối cùng không cho họ động vào mục đó nữa thì dùng được khoảng 3 tháng không thể vào được ổ cứng,mặc dù check ổ vẫn xanh good,sau cùng phải bỏ ổ cứng vì cứ lắp ổ cứng vào là không thể vào được cả Bios chứ chưa nói chuyện boot vào win PE.Cám ơn mọi người

ghost_tuyen

Rìu Vàng
Con laptop của mình cài win 10 pro, enterprise hay home bất cứ version nào cũng lâu lâu lại bị nhảy màn hình xanh như bác ở trên. Sau này cài bản win 10 LTSC 2019 thì hết hẳn luôn và sài cho đến bây giờ. Bạn có thể cài cho máy bản LTSC cho khỏe. Máy mình chủ yếu làm kế toán nên cứ mượt và ổn định mà tương, tính năng mới tạm thời chưa cần đến.