Nhờ tư vấn - Lỗi Window audio not responding | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Lỗi Window audio not responding

Min Up

Gà con
Mình đang dùng máy tính bình thường, bỗng dững mất tiếng, tìm hiểu nguyên do như title, mình cài lại driver hoặc làm theo các cách như restart lại trong services được hướng dẫn trên youtube thì khắc phục được hí hửng vào nghe nhạc thì trình duyệt web báo có âm thanh nhưng tai nghe lại không có tiếng dù đã thử các tai nghe khác để cắm vào máy nhưng vẫn không có tiếng. Mong các bác giúp mình với vấn đề này. Mình xin cảm ơn trước ạ!

Hamano Kaito

Moderator
Mấy cái lỗi này khá là khó sửa đấy. Bạn thử gỡ bỏ driver âm thanh sau đó restart lại máy
Tiếp đến là vào trang chủ của hãng mainboard bạn xài tải driver âm thanh đúng với dùng mainboard rồi cài lại thử xem
Khi khắc phục driver âm thanh xong. Tất cả các ứng dụng dang dùng sẽ ko có âm thanh, bạn phải tắt nó đi mở lại mới có âm thanh <== lưu ý thôi, chứ ko khắc phục được

thaithanh456

Búa Gỗ
Như #3 kèm theo nhớ tắt cả windows update cho nó chặn ko tự update Driver, Để chọn cài lại xong bị Windows update lại nó tưởng Driver của nó là ngon hơn, nó đè vào lại mất tiếng!!!

Min Up

Gà con
Cảm ơn các bác, hôm qua mình cũng gỡ hết driver âm thanh với tắt windows update và tải driver realtek từ Dell xong mới bị như trên, sử dụng trình duyệt thì có biểu tượng có tiếng như trên nhưng tai nghe và loa thì không nghe thấy gì cả

giahuyck

Rìu Sắt
Cảm ơn các bác, hôm qua mình cũng gỡ hết driver âm thanh với tắt windows update và tải driver realtek từ Dell xong mới bị như trên, sử dụng trình duyệt thì có biểu tượng có tiếng như trên nhưng tai nghe và loa thì không nghe thấy gì cả
Do thằng driver Output bị lỗi đó bác, bữa em cũng bị giống vậy. Cứ thử như cách bác Kaito chỉ xem sao.

Hamano Kaito

Moderator
Mình có làm như vậy nhưng vẫn không có âm thanh bác ạ
Bạn có dùng mấy công cụ hỗ trợ âm thanh ko?

Hamano Kaito

Moderator
Mình không bác ạ. Trước nay dùng mỗi cái từ lúc cài máy là realtek
Vậy thì khá là lạ. Mình chưa gặp trường hợp như vầy.
Trước kia mình có gặp 1 trường hợp là die chip âm thanh. Đang xài tự nhiên ko nhận driver âm thanh và cái loa ở taskbar nó có dấu X đỏ
Còn của bạn thì vẫn nhận driver nhưng ko ra âm thanh. Khó chuẩn đoán

Min Up

Gà con
Vậy thì khá là lạ. Mình chưa gặp trường hợp như vầy.
Trước kia mình có gặp 1 trường hợp là die chip âm thanh. Đang xài tự nhiên ko nhận driver âm thanh và cái loa ở taskbar nó có dấu X đỏ
Còn của bạn thì vẫn nhận driver nhưng ko ra âm thanh. Khó chuẩn đoán
Mình cũng mới nhờ người quen xem giùm, họ cũng bảo như bạn xong đưa ra cách giải quyết cuối là cài lại win bác ạ

Hamano Kaito

Moderator
Mình cũng mới nhờ người quen xem giùm, họ cũng bảo như bạn xong đưa ra cách giải quyết cuối là cài lại win bác ạ
Bạn cứ cài lại Win hoặc nếu có biết dùng WinPE thì vào đó check thử. WinPE cũng có hỗ trợ âm thanh

paulscholes0258

Rìu Sắt
mình từng bị lổi như này và ko tài nào sửa đc. do lổi drive âm thanh thôi.
nếu gở thằng realtek audio ra là bị. cài lại cũng ko được.
tưởng là hư loa rồi, mình còn mang đến thợ, thằng thợ vô tình boot vào bản win thứ 2 trên Hdd thứ 2, mở lên thế là có tiếng. thế là biết do lổi win mang về cài lại win là được.

NPhuong

Búa Gỗ
Mình đang dùng máy tính bình thường, bỗng dững mất tiếng, tìm hiểu nguyên do như title, mình cài lại driver hoặc làm theo các cách như restart lại trong services được hướng dẫn trên youtube thì khắc phục được hí hửng vào nghe nhạc thì trình duyệt web báo có âm thanh nhưng tai nghe lại không có tiếng dù đã thử các tai nghe khác để cắm vào máy nhưng vẫn không có tiếng. Mong các bác giúp mình với vấn đề này. Mình xin cảm ơn trước ạ!
Bạn cần chú ý: âm của loa(speakers) khác với âm của tai nghe(earphohe) cho nên bạn cắm cho đúng cổng jack earphone (không phải audio jack)trên máy của bạn & cài lại Driver âm thanh chuẩn theo máy là OK .
NPhuong.