Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi video bị nhòe trên Facebook, Youtube, ... | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi video bị nhòe trên Facebook, Youtube, ...

Quov Tsin

Dreamer
Xin chào mọi người, máy em (Dell Vostro 5568) cài Window 10 20H2. Khi xem video thì thỉnh thoảng có gặp những video bị nhòe như hình ghi dùng Google Chrome, khi em đổi sang Microsoft Edge để xem cùng một cái video đó thì lại xem được bình thường. Cho em hỏi có bác nào biết cách sửa không ạ, em xin cảm ơn
Driver card đều được em tải từ trang của của Dell
Ảnh

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Máy bạn có vga chứ ? Mình gặp vụ này do lỗi gpu , còn ko có vga thì e rằng cpu có vấn đề

Hamano Kaito

Moderator
Nhưng điều lạ là Google Chrome thì bị nhòe, nhưng cũng video đó lại xem bình thường khi dùng Microsoft Edge bác ạ
Bạn vào mục cấu hình tắt tăng tốc phần cứng thử xem.

Quov Tsin

Dreamer
Hôm nay em tiếp tục test bằng cách xem cùng một video đó nhưng trên máy tính bàn. Em cũng dùng Google Chrome, và cùng bản window (2 máy tính đều cùng một bản Ghost) thì máy cây xem bình thường. Em suy đoán có thể là do Card Nvidia trên máy laptop có xung đột với cái gì đó của Google Chrome nên mới bị vậy (vì máy cây của em chỉ có mỗi card onboard đi kèm CPU G3250). Em sẽ thử tìm cách disable NVIDIA khi sử dụng Google Chrome xem có được không ạ.
Giờ bạn ấy thử disable vga rời rồi coi thử xem sao , nhìn có vẻ lỗi vram vga

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
căn bản ko chắc chắn là lúc xem video thì gpu nào sẽ xử lí , igpu hay gpu rời . ngày xưa máy thằng bạn mình dùng vga , cứ xem youtube trên chrome là nổ sắc màu , khi n cày kiếm thế thì ko sao , game đó ăn ram là chính , xem trên firefox thì ko bị , căn bản phải chục năm trc rồi . disable sẽ ko ảnh hưởng j đâu , ko phải thì enable lại là dc

Quov Tsin

Dreamer
Cái tính năng này theo mình rất cần thiết khi sử dụng Chrome.
Vâng, theo em search Google thì tính năng này liên quan đến việc dùng GPU để xử lí video. Nhưng có lẽ trong trường hợp của em thằng Chrome này bị xung đột gì đó với Nvidia. Em đã từng search Google về lỗi này thì thấy những người bị đa phần đều có card Nvidia

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Vâng, theo em search Google thì tính năng này liên quan đến việc dùng GPU để xử lí video. Nhưng có lẽ trong trường hợp của em thằng Chrome này bị xung đột gì đó với Nvidia. Em đã từng search Google về lỗi này thì thấy những người bị đa phần đều có card Nvidia
Tôi vừa hỗ trợ 1 bạn cũng bị lỗi nhoè video giống bạn nhưng họ không dùng card NVidia vẫn bị, có thể là xung đột hoặc lỗi gì đó với driver.