Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi Unallocated và there's not enough space available on the disk to complete this operation? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi Unallocated và there's not enough space available on the disk to complete this operation?

Lúc trước em cài win trên HDD, rồi e vừa cài lại win lên SSD xong hết rồi thì nó hiện các ổ như hình.

Sau đó e unallocated ổ win cũ của HDD để gộp ổ của HDD lại với nhau thì có 3 phân vùng k unallocated được như hình.

Em tiến hành new simple volumn của ổ đã unallocated để dùng tạm thì nó hiện lỗi There's not enough space available on the disk to complete this operation!

Em đã dùng MiniTool Partition Wizard để unallocated 3 phân vùng kia nhưng k được và new simple volumn bằng Minitool cũng không được.

Các bác giúp em unallocated các phân vùng để e gộp ổ với. Em cảm ơn.

Hamano Kaito

Moderator
Nếu mới mua SSD thì dùng WinPe và dùng mấy soft quản lý ổ đĩa để sao chép phân vùng Win qua SSD cho lẹ.
Chắc bạn này ko biết nên cài lại, mà cài lại ko xóa hết nên giờ thành ra như vầy ! Khổ thân ghê....
-------
Quá trình sao chép từ HDD qua SSD (dung lượng tầm 80GB) thì sao chép chưa tới 30 phút là xong

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác @Hoang Duch2 ah, phân vùng chứa hệ điều hành cũ của bạn ấy giờ đã trở thành unallocated rồi mà bác, ko chuyển đc nữa.

Cháu nói đúng rồi, ý của bác là nếu sau này bạn ấy có muốn làm lại thao tác đó thì hãy nghiên cứu cách làm trước khi hành động, link bác gửi không chỉ cho riêng bạn mà nhiều bạn khác chắc cũng chưa hiểu cách làm đó cháu.

Em dùng 1 click của anh-dv để vào winpe, sau đó dùng Minitool Partition Wizard để chuyển Dynamic sang Basic nhưng vẫn không chuyển được ạ.

HaMinhGiang

Rìu Sắt
Mình cũng vừa gộp các phân vùng ổ HDD sau khi thay HDD bằng SSD. Lúc đầu làm trên win thì không được, sau phải dùng MiniTool Partition Wizard. Trong MiniTool bạn phải unallocated hết các vùng cần gộp, sau đó kéo gộp các phân vùng lại, tiếp đến click vào nút đồng ý phía trên bên trái để MiniTool chạy. Mình đang online bằng smartphone nên không chi tiết được

Hamano Kaito

Moderator
Mấy tools quản lý ổ đĩa (phân vùng của ổ đĩa) phải luân chuyển qua lại,
Có tools thì quản lý mục này tốt nhưng mục khác lại thua tools kia ! Khá là lạ ở vụ này, có lẽ mỗi Tools sẽ được Dev chăm chút 1 mục riêng (cốt lõi) của họ.

HaMinhGiang

Rìu Sắt
Để tối mình về mở pc ra sẽ up chi tiết cách mình đã gộp ổ HDD bằng MiniTool Partition Wizard để bạn tham khảo