Hỏi/ Thắc mắc  Lỗi tự đóng folder và màn hình bị phủ màu?

giangnam

Xin trợ giúp, máy tính mình 1 tuần này hay bị như này, mở file manager lên 1 lúc là nó tự đóng rồi taskbar bị đen ngòm như kia, các ứng dụng đang mở không sao.
Ram mình 8G chạy vẫnổn trước giờ k sao. Đã thử repair và cập nhật win :(
Mong mọi người giúp đỡ @%$%

Trả lời

dammage

Rìu Chiến
tui lâu lâu cũng gặp lỗi tương tự, mở 1 website nào đó hơi nặng chút (xài chrome) tự nhiên các cửa sổ explorer bị đóng hết, thanh taskbar biến mất rồi hiện mở lại, hiện tượng giống như explorer.exe bị tắt rồi mở trở lại vậy, thường gặp nhất là khi mở cửa sổ open để upload file, win 7 professional, hông biết bạn có giống vậy không

Hamano Kaito

Moderator
Lỗi này thường là do xung đột soft hook .dll, .sys với file explorer. Nếu bạn cài sản phẩm của startdock thì hay bị nhất.
Có thể thường gặp nhất là cài thêm phần tab cho Explorer
-----
Bạn có thể vào trình sự kiện check sự kiện và tìm mã lỗi rồi fix thử xem.

namctvvv

Búa Gỗ
Lỗi này là do file explorer.exe bị tắt,đa phần do virus,cài norton vào quét là hết.Đã bị vài máy và fix thành công.

likeifyoulike

Rìu Vàng
Lỗi này là do file explorer.exe bị tắt,đa phần do virus,cài norton vào quét là hết.Đã bị vài máy và fix thành công.
Đến chịu với bố này, nói kiểu thầy bói xem voi dạng như do virus rồi quét virus là fix lỗi xong thì tui cũng nói được.

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Lỗi này là lỗi chung, đa số bạn nào xài Windows 10 cũng hay bị thôi bạn. Thường thì lâu lâu hoặc xài vượt quá tài nguyên là sẽ bị. Nếu bị liên tục thì nên cài mới lại hoặc kiểm tra coi soft nào lúc đó crash bạn nhé.

dragonking91

Rìu Chiến
Cách lấy laị exlorer bằng cách mở cửa sổ run và gõ lệnh "explorer.exe" (bỏ dấu nháy kép).

giangnam

Búa Gỗ
HI, thanks bác, cũng không biết là lỗi từ đâu nữa. mình dùng disk clean ổ C, sau đó cài norton quét cả đêm qua. từ sáng đến giờ mới bị có 1 lần nhưng nó chỉ tắt explorer.exe thôi chứ không bị đen toàn màn hình nữa.

giangnam

Búa Gỗ
Lỗi này là lỗi chung, đa số bạn nào xài Windows 10 cũng hay bị thôi bạn. Thường thì lâu lâu hoặc xài vượt quá tài nguyên là sẽ bị. Nếu bị liên tục thì nên cài mới lại hoặc kiểm tra coi soft nào lúc đó crash bạn nhé.
2 tuần nay mình có cài thêm vài app, chắc là do xung đột, mình dùng disk clean xong cũng thấy khá hơn rồi, từ sáng đến giờ mới bị 1 lần

giangnam

Búa Gỗ
tui lâu lâu cũng gặp lỗi tương tự, mở 1 website nào đó hơi nặng chút (xài chrome) tự nhiên các cửa sổ explorer bị đóng hết, thanh taskbar biến mất rồi hiện mở lại, hiện tượng giống như explorer.exe bị tắt rồi mở trở lại vậy, thường gặp nhất là khi mở cửa sổ open để upload file, win 7 professional, hông biết bạn có giống vậy không
máy mình dùng cái gì đụng chạm đến folder là nó lăn quay ra đen ngòm màn hình rồi bạn, khởi động lại explore.exe k dc luôn