Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi trỏ tên miền về googlesite | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi trỏ tên miền về googlesite

thannguyen

Gà con
Các bác cho em hỏi, em lập một trang googlesite và mua 1 tên miền trỏ về, em làm theo hướng dẫn được rồi, nhưng khi gõ tên miền truy cập trang thì lại báo lỗi không tìm thấy ip, nhưng thêm "WWW" đằng trước thì lại truy cập được, Bác nào giúp em khắc phục với

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
Các bác cho em hỏi, em lập một trang googlesite và mua 1 tên miền trỏ về, em làm theo hướng dẫn được rồi, nhưng khi gõ tên miền truy cập trang thì lại báo lỗi không tìm thấy ip, nhưng thêm "WWW" đằng trước thì lại truy cập được, Bác nào giúp em khắc phục với

Bạn làm theo hướng dẫn trỏ tên miền như nào? Bạn đã trỏ cả không www và cả www vào ip google sites chưa?

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
@thannguyen Bác làm thiếu rồi, cần tạo thêm 1 record chuyển hướng không-www qua www nữa nhé
file.php

ví dụ như domain kites chấm com chấm vn, khi tạo record thế này, thì nó sẽ tự sinh ra 1 cái nữa, bác đừng xóa cái kia nhé, rồi chờ tí nó update là xong

thannguyen

Gà con
@rs_lyly2009 e chưa hiểu lắm, bác có thể hướng dẫn cụ thể hơn được không ạ, có nghĩa là bây giờ e phải tạo thêm 1 record nữa với các giá trị như thế nào vậy? thanks bác

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
@rs_lyly2009 e chưa hiểu lắm, bác có thể hướng dẫn cụ thể hơn được không ạ, có nghĩa là bây giờ e phải tạo thêm 1 record nữa với các giá trị như thế nào vậy? thanks bác
đúng rồi, bác tạo thêm 1 cái nữa như hình.