Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi open with sai chương trình mặc định | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi open with sai chương trình mặc định

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
File .pack đó bạn mở bằng ứng dụng gì? Thì open with chọn lại thôi. Còn nếu nó là file data của app thì không ảnh hưởng gì cả.

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Lỗi này xảy ra do bạn quên không bỏ tick ô "Always use this selected program to open this kind of file" khi mở bằng một chương trình khác, nên tất cả các file sẽ bị chuyển thành chương trình mà bạn chọn trước đó. Cách khắc phục thì bạn có thể vào link Google bên dưới:
Kết quả đầu tiên sẽ có hướng dẫn cụ thể, rõ ràng cho bạn để khôi phục lại từ đầu.

meo1chan

Gà con
Lỗi này xảy ra do bạn quên không bỏ tick ô "Always use this selected program to open this kind of file" khi mở bằng một chương trình khác, nên tất cả các file sẽ bị chuyển thành chương trình mà bạn chọn trước đó. Cách khắc phục thì bạn có thể vào link Google bên dưới:

Kết quả đầu tiên sẽ có hướng dẫn cụ thể, rõ ràng cho bạn để khôi phục lại từ đầu.
mình đã thử rồi mà ko đc

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
mình đã thử rồi mà ko đc

Mình nhớ trước có 1 lần mình cũng nghịch và bị giống như của bạn, đã search Google và khắc phục được nhưng không nhớ nó ở trang web nào. Có 1 topic ở kết quả thứ 2 Google mình gửi bên trên bạn đã làm chưa, hay là mới làm mỗi kết quả đầu tiên? Mình không nhớ chính xác chứ bạn cứ thể mấy cái hướng dẫn trên mạng là được à :D

dammage

Rìu Chiến
mình đã thử rồi mà ko đc
file pack mà lại có icon giống text à lạ vậy

mở registry lên search rồi xóa nó mới sạch được, cái kết quả đầu trong link trên chưa đủ đâu, tui phải xóa tới 3 chỗ đây (demo với file .mqo)
classes_root\.mqo
classes_root\mqo_auto_file
current_user\software\microsoft\windows\currentversion\explorer\fileexts\.mqo

xong rồi reset máy hoặc log off rồi vô lại, coi thử kết quả sao

meo1chan

Gà con
file pack mà lại có icon giống text à lạ vậy

mở registry lên search rồi xóa nó mới sạch được, cái kết quả đầu trong link trên chưa đủ đâu, tui phải xóa tới 3 chỗ đây (demo với file .mqo)
classes_root\.mqo
classes_root\mqo_auto_file
current_user\software\microsoft\windows\currentversion\explorer\fileexts\.mqo

xong rồi reset máy hoặc log off rồi vô lại, coi thử kết quả sao
.mqo mình tìm ko có ở 3 nơi đó

dammage

Rìu Chiến
.mqo mình tìm ko có ở 3 nơi đó
mqo là 1 đuôi file bất kì trên máy tui, làm mẫu cho bạn dễ hiểu thôi, bạn phải search bằng từ khóa pack mới được

máy tui thì xóa 3 key liên quan tới đuôi mqo ở trên là ok, nhưng máy bạn có thể khác nên cần search cho nó triệt để

Sửa lần cuối:

meo1chan

Gà con
mqo là 1 đuôi file bất kì trên máy tui, làm mẫu cho bạn dễ hiểu thôi, bạn phải search bằng từ khóa pack mới được

máy tui thì xóa 3 key liên quan tới đuôi mqo ở trên là ok, nhưng máy bạn có thể khác nên cần search cho nó triệt để
Cảm ơn nhiều :)) 1 lần chơi ngu lấy kiến thức