Lỗi màn xanh | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Lỗi màn xanh

Hamano Kaito

Moderator
Cái này ko phải là lỗi màn hình xanh. Lỗi này có thể là lỗi boot hoặc là lỗi tệp hệ thống nào đó làm ko vào Win được
Khá là khó à nha ! bạn thử sửa boot coi có vào Win được ko ? Hoặc bạn thử dùng system restore của windows thử xem

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cho em hỏi máy em bị vậy thì có cách nào khắc phục không ạ em cảm ơn
Xem phần đính kèm 25385
Vào winpe chạy macrium chọn fix boot , nếu sau khi fix xong mà ko vào được win , recover ko được thì chỉ có 1 việc duy nhất là cài mới win

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Hôm qua đồng nghiệp mình cũng có 1 bạn đang dùng lăn đùng ra bị như này. Thời buổi giãn cách cộng thêm trình gà của bạn kia thì thôi bày cách Reset là nhanh nhất. Nếu bạn không có các công cụ hỗ trợ thì vào Advanced options >> Reset cho nhanh, nhớ chọn phần Keep files... gì đó nhé, không lại mất sạch dữ liệu thì khổ.

slower

Búa Đá
In these cases and when nothing seems to work... a system backup takes away a lot of trouble and sorrow.

onoff

Búa Gỗ
Bạn không thể chụp ảnh màn hình BSOD? Nếu không nhìn thấy mã lỗi sẽ khó có thể giúp bạn.