Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi màn hình xanh | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi màn hình xanh

Vesau

Gà con
Chào các bác, các b cho e hỏi chút ạ
Nay máy e bị loi như trong ảnh, bị liên tục luôn.
Các bác chỉ e cách khắc phục ạ

Attachments

17.8 KB · Lượt xem: 25,086

zArtemis

Rìu Sắt
Chào các bác, các b cho e hỏi chút ạ
Nay máy e bị loi như trong ảnh, bị liên tục luôn.
Các bác chỉ e cách khắc phục ạ
lỗi BSOD thì bạn cứ test từng linh kiện trước như là RAM (Memtest86), ổ cứng (HD Tune Pro), do soft hay xung đột drivers (có system restore point thì rollback hay chạy safemode), mainboard,...

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
mình nghĩ ổ cứng của bạn có biến nhé

mrcamup

Búa Gỗ
Trước đó máy có bị ntn ko? hoặc Nếu bạn cài 1 phần mềm (pm) nào mới mà bị thì có thể do xung đột pm. Chạy Restore Point lại là ok. Ko cần phải cài lại win quiếc gì hết.

DaoTrongChuong

Búa Gỗ Đôi
Bạn nên cài lại window .Và bạn nên cài đặt phần mềm Deepfreeze để nó có thể bảo toàn ổ cứng của bạn. Mình xài gần 5 năm rồi máy tình vẫn ổn . Phần mềm deepfreeze các doanh nghiệp vẫn xài trong đó có Google . Nên bạn đừng nghĩ là xài Deepfreeze là hại ở cứng nha . Nếu hại ở cứng thì các doanh nghiệp lớn người ta đã không xài . Mong bạn tham khảo .