Lỗi màn hình xanh sau đúng 1 tiếng mở máy | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Lỗi màn hình xanh sau đúng 1 tiếng mở máy

lehieu76

Búa Gỗ
Các bác ơi, máy em cài Win 11 dùng ổn định mấy tháng nay rồi, tuy nhiên 2 ngày nay nó bị hiện tượng cứ khoảng 1 tiếng là lại bị màn hình xanh
Em chưa có lúc nào bấm giờ chính xác nhưng khả năng gần như là ~60 phút bù giờ 1-2 phút thôi :D
Mã lỗi thì thay đổi liên tục nên không biết là thế nào, nhờ các bác xem giúp ạ.

Em cám ơn!

Attachments

132.4 KB · Lượt xem: 2,424
    140.3 KB · Lượt xem: 45

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Laptop tôi Dell G3 i5 8300H win11 pro 22000.776 cũng thi thoảng bị như vậy. Đang làm việc là nó bụp phát mặt cười trên nền xanh và đồng hồ đếm thời gian, khoảng 30 giây nó tự khởi động win lại. Điên lên xóa cài lại win10 pro thì không thấy sao nữa. Bọn MS giờ làm ăn chán quá

ghost_tuyen

Rìu Vàng
Laptop của mình lúc trước cũng giống như bạn, đem ra tiệm mới biết cục sạc laptop bị tụt điện áp nên không đủ nguồn cấp dẫn đến bị màn hình xanh. Của mình cứ mở lên được tầm 1 tiếng là màn hình xanh liên, chắc lúc đó do cục sạc nóng quá nên bị tụt và dấu hiệu nhận biết cục sạc tụt điện áp là nó kêu rè rè rè...

dinhbi

Gà con
Laptop của mình lúc trước cũng giống như bạn, đem ra tiệm mới biết cục sạc laptop bị tụt điện áp nên không đủ nguồn cấp dẫn đến bị màn hình xanh. Của mình cứ mở lên được tầm 1 tiếng là màn hình xanh liên, chắc lúc đó do cục sạc nóng quá nên bị tụt và dấu hiệu nhận biết cục sạc tụt điện áp là nó kêu rè rè rè...
Chuẩn như bạn này. Dùng 1 tiếng bị sự cố thường do nhiệt, dùng lâu máy nóng lên là bị. Nên kiểm tra lại tản nhiệt chip, tản của máy, cục sạc.

thuuong1309

Rìu Sắt
mình cũng đang sử dụng win 11 đây, thi thoảng nó cũng bị lỗi màn hình xanh, đang tính cài lại win 10 đây, nản win 11 lắm rồi

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
May phát hiện sớm chứ không main - chip ổ cứng nó tèo thì khổ

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Thông báo là mình đã tìm ra lỗi màn hình xanh mặt cười trên win11. Số là cài lại win10 pro vẫn bị là do mình cài thêm drive cho con vga 1050Ti tải về trên trang chủ dell.com. Laptop mình G3 3579 nạp service tag vô nó kêu tải cái phần mềm của hãng về, cài đặt xong nó chạy một hồi kiểm tra kêu cần nâng cấp một số thứ, trong đó có cài drive của vga. Nâng cấp một hồi là nó báo lỗi màn hình xanh, nghi có sung đột kiểm tra thấy tồn tại 2 cái drive vga, xóa cái mới nhất thì 3 ngày nay không thấy lỗi nữa.

rayrung

Búa Gỗ Đôi
Thông báo là mình đã tìm ra lỗi màn hình xanh mặt cười trên win11. Số là cài lại win10 pro vẫn bị là do mình cài thêm drive cho con vga 1050Ti tải về trên trang chủ dell.com. Laptop mình G3 3579 nạp service tag vô nó kêu tải cái phần mềm của hãng về, cài đặt xong nó chạy một hồi kiểm tra kêu cần nâng cấp một số thứ, trong đó có cài drive của vga. Nâng cấp một hồi là nó báo lỗi màn hình xanh, nghi có sung đột kiểm tra thấy tồn tại 2 cái drive vga, xóa cái mới nhất thì 3 ngày nay không thấy lỗi nữa.
Chuẩn, mình cũng gặp tình trạng giống hệt bác

Máy mình mới mua, hí hửng cài trình quản lý máy Dell support assistant để nó tự check cập nhật cho đủ driver, ai dè lỗi màn hình xanh

Hóa ra là sau khi cài windows 10 thì Microsoft nó tự update driver card màn hình, sau đó Dell support assistant lại update thêm một lần nữa gây xung đột

Bực mình vãi, làm tưởng máy lỗi xách máy bảo hành cự cãi ầm ĩ cả lên

langtudaik

Rìu Sắt
Hên quá gặp đúng cmt cảu bác, mấy tháng nay bị lỗi mh xanh này quài, mỗi lần update xài vài ngày là bị, mình cũng ngi update driver bị...bác chia sẽ cách xóa drive khi update nó bị lỗi mh xanh k vào đucợ win k?

lehieu76

Búa Gỗ
Em xin cập nhật tình hình lỗi của em đã được xử lý bằng cách cổ truyền là CÀI LẠI WIN :D
Chắc là bị xung đột driver nhưng máy cũng không có gì cần backup nên em cài lại win cho nhanh

langtudaik

Rìu Sắt
Em xin cập nhật tình hình lỗi của em đã được xử lý bằng cách cổ truyền là CÀI LẠI WIN :D
Chắc là bị xung đột driver nhưng máy cũng không có gì cần backup nên em cài lại win cho nhanh
nếu xl k triệt để thì chắc sẻ gặp lại lỗi tương tự và vẫn cài lại win :(