Nhờ tư vấn - Lỗi màn hình xanh rồi cài win lại không được | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Lỗi màn hình xanh rồi cài win lại không được

minhminh87

Búa Đá
mình vừa cài lại win xong làm hết đến lúc ghost xong thì win tự ... preparing automactic repair rồi báo lỗi ... ko sửa được rồi cài lại giờ ko vào nổi luôn. có pro nào bắt bệnh giùm ạ. cứ chạy setup xong reboot lại là đến đấy stop....

haxoma

Rìu Vàng Đôi
khả năng chụp ghost bằng norton ghost thì lỗi phải nhiều lắm gặp ngay anh win 10 nữa.nếu được chịu khó cài lại win trong winpe bằng winntsetup cho dễ cách thì google cả đống rồi chụp backup bằng terabyte nếu chụp không được thì nghi ngờ anh bad đã có mặt trên ổ cứng.có lỗi gì cứ úp hình lên topic này vn-z 500 anh em sẽ tư vấn giúp.

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn mượn ai có USB Boot để vào sửa lỗi bad xong (có thể sẽ lâu) rồi cài win (cài sạch lại) xem có khả quan hơn tí nào không? Ổ cứng mà bị bad ở mấy vòng đầu ổ cứng hoặc nằm trên nơi cài win thì hay có màn hình xanh lè lắm. Cố thử xem sao bạn lúc nó còn đang xanh lè thì còn vọc vạch được, chứ để lúc nó chuyển qua đen thui thì xong.

Sửa lần cuối:

zArtemis

Rìu Sắt
mình vừa cài lại win xong làm hết đến lúc ghost xong thì win tự ... preparing automactic repair rồi báo lỗi ... ko sửa được rồi cài lại giờ ko vào nổi luôn. có pro nào bắt bệnh giùm ạ. cứ chạy setup xong reboot lại là đến đấy stop....
Xem phần đính kèm 20183
Trường hợp của bạn thì trước tiên vào kiểm tra ổ cứng, xong rồi RAM, nếu mọi thứ đều ok thì chắc là do bản ghost thì bạn nên cài lại win sạch thì tốt hơn.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Trường hợp của bạn thì trước tiên vào kiểm tra ổ cứng, xong rồi RAM, nếu mọi thứ đều ok thì chắc là do bản ghost thì bạn nên cài lại win sạch thì tốt hơn.
Theo mình đoán, ổ cứng bị bad rồi, do trước đó không phát hiện, lại tiến hành cài win lại, cài xong thì chạy ghost tạo sao lưu nữa, làm ổ cứng hoạt động hơi nhiều nên dẫn đến cớ sự này luôn.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Theo mình đoán, ổ cứng bị bad rồi, do trước đó không phát hiện, lại tiến hành cài win lại, cài xong thì chạy ghost tạo sao lưu nữa, làm ổ cứng hoạt động hơi nhiều nên dẫn đến cớ sự này luôn.
theo mod @naroto nói thì sẽ có khả bad ở đoạn đầu của ổ cứng thì dùng hdd regenerator 2011 trong winpe quét ra ngay đoạn đầu thì ổ cứng có vấn đề thiệt rồi.

naroto

Thành viên BQT
theo mod @naroto nói thì sẽ có khả bad ở đoạn đầu của ổ cứng thì dùng hdd regenerator 2011 trong winpe quét ra ngay đoạn đầu thì ổ cứng có vấn đề thiệt rồi.
Chúng ta thì bàn nhiều phương án nhưng chưa thấy bạn ấy báo lại tình hình, có lẽ nào mua máy mới luôn rồi không.:p

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
hình quá nhỏ mình ko đọc dc lỗi.
trường hợp xuất hiện revovery sẽ xảy ra khi phân vùng boot ko đọc dc tệp tin phân vùng windows
1 là cài sai cách , phân vùng boot cũ vẫn còn nên nhận sai phân vùng win
2 là tệp tin trên phân vùng chứa windows ko đọc dc __ quá trình setup lỗi
| __ ổ cứng có vấn đề dẫn tới lỗi tệp tin

minhminh87

Búa Đá
Sao xuôi dữ thần vậy, kích hoạt bản quyền xong hư máy luôn, support này trình độ cao nè.kaka
cám ơn các bạn mình fix được rồi. vẫn chạy win pe chắc là do ổ cứng thôi. mình tháo ổ ra .... bôi tí nước bọt .... vào cái giắc nối chuyển đổi từ ổ cứng sang main .... 1 lúc thì cài lại win ok. ko hiểu có lẽ do cổng chuyển của mình có vấn đề rồi. tạm dùng ko sao nhưng ko hiểu copy paste các thứ ok mà cài win xong thì lỗi .... hơi lo.
@naroto mình chạy file backup thì office ok nhưng cái win ltsc của mình thì ko được phải kích lại bạn ạ ?

naroto

Thành viên BQT
cám ơn các bạn mình fix được rồi. vẫn chạy win pe chắc là do ổ cứng thôi. mình tháo ổ ra .... bôi tí nước bọt .... vào cái giắc nối chuyển đổi từ ổ cứng sang main .... 1 lúc thì cài lại win ok. ko hiểu có lẽ do cổng chuyển của mình có vấn đề rồi. tạm dùng ko sao nhưng ko hiểu copy paste các thứ ok mà cài win xong thì lỗi .... hơi lo.
@naroto mình chạy file backup thì office ok nhưng cái win ltsc của mình thì ko được phải kích lại bạn ạ ?
Đúng rồi bạn. Bạn có thể nhờ kích hoạt lại lấy bản quyền số nhe.