Lỗi màn hình lúc lên lúc không | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Lỗi màn hình lúc lên lúc không

kienrau

Gà con
Chào cả nhà ạ,cho mình hỏi vấn đề này với ạ.Lap top của mình khi mở nguồn mọi thứ đều chạy,chỉ có màn hình không lên,mở lại 2,3 lần mới lên.các bác chỉ lỗi giúp với ạ,tks all

love2learnonline

Rìu Sắt
M đã bị như vậy, cáp mh bị gẫy (chưa đứt hẳn), tùy vào loại cáp, có những loại cáp mh tự nối lại được, loại dạng tấm đúc liền kín và mỏng thì phải thay mới b nha (giá chừng 300-500k bao gồm công thay thế)

phohem

Gà con
Do bị cáp đó

kienrau

Gà con
M đã bị như vậy, cáp mh bị gẫy (chưa đứt hẳn), tùy vào loại cáp, có những loại cáp mh tự nối lại được, loại dạng tấm đúc liền kín và mỏng thì phải thay mới b nha (giá chừng 300-500k bao gồm công thay thế)
giờ mở ra lại thấy bệnh khác nữa bác à

kienrau

Gà con
Xin cảm ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ ạ.giờ mở máy ra,thấy quạt cpu quay 1 lúc rồi dừng,rồi quay tiếp,lặp lại như vậy hoài,nhiệt độ gần 50.Bác nào bắt bệnh giúp với ạ,và chạy lâu có ảnh hưởng gì không.tks all

quadensatgai

Rìu Sắt
Xin cảm ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ ạ.giờ mở máy ra,thấy quạt cpu quay 1 lúc rồi dừng,rồi quay tiếp,lặp lại như vậy hoài,nhiệt độ gần 50.Bác nào bắt bệnh giúp với ạ,và chạy lâu có ảnh hưởng gì không.tks all
về cơ bản thì quạt cpu không quay liên tục mà khi nào nhiệt độ cao nó sẽ quay, rồi mát nó lại dừng lại. bao lâu rồi bạn chưa vệ sinh laptop?

kienrau

Gà con

Các bác chỉ giáo giúp e,nhiệt độ thế này có bình thường không ạ,ở bên ngoài hard disk tem thì 37oC,trong CPUID này thấy hơi cao,và quạt cpu vẫn lúc chạy lúc không,màn hình cũng tương tự ạ,lúc lên lúc không,mong các bác giúp đỡ khắc phục ạ,hoặc hướng sữa chữa nào tốt ạ,tks !