Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi Laptop Không Sáng Màn Hình Khi Nguồn Vẫn Lên | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi Laptop Không Sáng Màn Hình Khi Nguồn Vẫn Lên

5Characters

Rìu Sắt
Chào các bạn.
Hiện mình đang dùng laptop Acer V Nitro 592G, gần đây khi mình cắm sạc dùng thì gặp hiện tượng khởi động máy vẫn lên nhưng màn hình thì không sáng - do mặc định mình kết nối loa bluetooth nên mình check được vấn đề này.

Sau nhiều lần để ý, thì mình phải tắt hẳn máy bằng cách đè phím nguồn, tháo sạc ra. Đợi 1 lúc rồi bấm nút nguồn, khởi động bằng pin thì mới lên. Sau đó mình cắm sạc dùng như bình thường.

Nhưng nếu để laptop tự sleep thì lỗi không sáng màn hình lại xảy ra, sau đó đành phải khắc phục như trên.
Hiện mình đã để laptop phát nhạc qua loa Bluetooth, đi ngoài xíu thì mặc định màn hình sẽ tắt, sau đó màn không sáng nữa, nhạc thì vẫn nghe.

Trước khi xảy ra vụ này, laptop mình đã có tình trạng, nếu chỉ dùng pin khởi động lên xài, lúc thì vừa vào win là tắt máy, phải cắm sạc mới lên và windows 10 báo pin cạn sạch. Lúc thì dùng pin mở lên xài tầm 1-2h ạ.

Mong được các bạn giúp với ạ, chớ mình đuối quá :(

Sửa lần cuối:

zArtemis

Rìu Sắt
Bác mang ra ngoài tiệm cho kỹ thuật kiểm tra thử pin, cục sạc với main nếu máy bác mua lâu rồi, nếu còn hạn BH thì gửi máy lên hãng vậy.

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mình chắc đem ra tiệm như bạn dặn rồi á. Không tự xử được 😙
Nếu bạn không tự làm được thì mang máy đến các bệnh viện máy tính ấy; đến các TTBH thật sự nó chỉ hành mình là chính, mở ra xem rồi lại xem thông báo phải thay cái này thay cái kia. Nếu mà tốt nhất thì có bạn bè hiểu biết nhờ họ là ôn hơn; mở laptop khác với mở máy tính thùng nên tốt nhất là đừng đụng vào kẻo gà trống thành gà thiến.

boduc

Rìu Chiến Vàng
Nếu bạn không tự làm được thì mang máy đến các bệnh viện máy tính ấy; đến các TTBH thật sự nó chỉ hành mình là chính, mở ra xem rồi lại xem thông báo phải thay cái này thay cái kia. Nếu mà tốt nhất thì có bạn bè hiểu biết nhờ họ là ôn hơn; mở laptop khác với mở máy tính thùng nên tốt nhất là đừng đụng vào kẻo gà trống thành gà thiến.
Ra tiệm vẫn hơn.

Theiaz

Rìu Sắt Đôi
Vậy mình có thể để ở chế độ ko cho máy sleep nữa đi. Mỗi tội để ntn thì màn hình lúc nào cũng sáng mặc dù mình không làm gì.
-Win 7: ở cửa sổ windows ở "Search programs and files" gõ "power options", vào power options chọn thay đổi
+ Turn off the display về "Never"
+ Put the computer to sleep về "Never"
-Win 10: thì có thể gõ từ "power" rồi chọn "Edit power plan" rồi vô chỉnh như trên. (hoặc có thể vào Control Panel để tìm theo từ khóa "power".

Chúc bạn may mắn. :D.

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Ra tiệm vẫn hơn.
Bạn đi bảo hành ở trung tâm nào của Acer mà phán như vậy? Mình đến cũng đi bảo hành vài lần rồi. Tuy thời gian có lâu hơn 1 tý nhưng mà chất lượng rất ok. Có những cái quà tặng không được bảo hành họ vẫn đổi mới và hỗ trợ mình.

Sửa lần cuối:

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Chào các bạn.
Hiện mình đang dùng laptop Acer V Nitro 592G, gần đây khi mình cắm sạc dùng thì gặp hiện tượng khởi động máy vẫn lên nhưng màn hình thì không sáng - do mặc định mình kết nối loa bluetooth nên mình check được vấn đề này.

Sau nhiều lần để ý, thì mình phải tắt hẳn máy bằng cách đè phím nguồn, tháo sạc ra. Đợi 1 lúc rồi bấm nút nguồn, khởi động bằng pin thì mới lên. Sau đó mình cắm sạc dùng như bình thường.

Nhưng nếu để laptop tự sleep thì lỗi không sáng màn hình lại xảy ra, sau đó đành phải khắc phục như trên.
Hiện mình đã để laptop phát nhạc qua loa Bluetooth, đi ngoài xíu thì mặc định màn hình sẽ tắt, sau đó màn không sáng nữa, nhạc thì vẫn nghe.

Trước khi xảy ra vụ này, laptop mình đã có tình trạng, nếu chỉ dùng pin khởi động lên xài, lúc thì vừa vào win là tắt máy, phải cắm sạc mới lên và windows 10 báo pin cạn sạch. Lúc thì dùng pin mở lên xài tầm 1-2h ạ.

Mong được các bạn giúp với ạ, chớ mình đuối quá
Bạn có cắm thêm RAM cho cái này không?
Hồi trước mình có lắp 1 thanh Ram xong bị lỗi này (chắn chắn lỗi RAM) nhưng bên Phong Vũ vẫn đổi mình nguyên con mới.

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Chào các bạn.

Mong được các bạn giúp với ạ, chớ mình đuối quá

Nếu tiện bạn nên mang máy qua trung tâm bảo hành
Trung tâm bảo hành Acer Miền Nam
  • 585-587 Điện Biên Phủ, Phường 1, Quận 3, TPHCM
  • 8h30-17h30 thứ 2 đến thứ 6 (thứ 7 làm việc buổi sáng)
  • 1900 969601
Trung tâm bảo hành Acer Miền Bắc
  • Tầng 1, số 9A Đường Đào Duy Anh, quận Đống Đa, Hà Nội
  • 8h30-17h30 thứ 2 đến thứ 6 (thứ 7 làm việc buổi sáng)
  • 1900 969601
Còn không bạn nên tìm chổ nào Uy tín mà kiểm tra. Tìm chổ không uy tín bạn sẽ ôm hận và bực mình bào người.

Duc0508

Gà con
Tài khoản bị khóa
bác vệ sinh cắm lại ram và cáp màn hình xem sao bác