Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi laptop không sạc pin (plugged in, not charging) | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi laptop không sạc pin (plugged in, not charging)

vietha0404

Búa Gỗ
Lúc được lúc không. Pin mới chai 12% à :((((
Thế bạn tháo pin ra và vệ sinh khe cắm pin, cập nhật driver của pin xem thế nào (lên trang chủ của Lenovo để dowload về nhé lưu ý dowload theo đúng win bạn cài trên máy). Cái nữa bạn kiểm tra lại xem Bios bạn đã updat lên bản mới nhất chưa!

404 clone

Búa Đá
Cái này mình bị rồi nha bạn thằng win khóa sạc. Nhớ hồi win 11 mới ra bản chính thức lần đầu thì laptop mình up lên và die sạc luôn dù cắm các kiểu hay đổi adapter khác chỉ khi máy chạy đến dưới 20% thì lại tự sạc. Check bios đủ kiểu tắt luôn giới hạn sạc để bảo vệ pin, lúc đó dùng tool hãng check máy bình thường chỉ bị chai 10% pin.

Về lại Win 10 vẫn bị lỗi trên. Hên sao máy có cổng type C sạc được đành sài đỡ bẵng đi 1 thời gian đâu đó khoảng 2 - 3 tháng win update các kiểu hứng chí lôi adapter ra cắm thì lại sạc. bình thường và sài luôn cho tới giờ.

PS: Máy mình Surface Book 2 hàng do chính nhà Mic sản xuất còn lỗi tào lao nữa là.
Lap mình chai pin, xong đi đóng lại Cell pin. Check các kiểu OK hết. Nhưng về dùng, cứ xả pin chạy đc khoảng 15, 20 phút là Win màn hình xanh {after_boom}. Google các kiểu nhưng vẫn bị. Mà bận không đi ra la làng với bên thay Cell pin. Thế là cứ cắm AC suốt, không xài pin nữa. Bẵng đi khoảng 1 tháng, bị mất điện, lại xài pin ngon ơ tới tận bây giờ luôn. Rất ảo {band}

tinphahoai

Gà con
Thế bạn tháo pin ra và vệ sinh khe cắm pin, cập nhật driver của pin xem thế nào (lên trang chủ của Lenovo để dowload về nhé lưu ý dowload theo đúng win bạn cài trên máy). Cái nữa bạn kiểm tra lại xem Bios bạn đã updat lên bản mới nhất chưa!
Đã update bios và tất cả phần mềm mặc định theo hướng dẫn lenovo (tự động) cài thủ công driver đã báo the best driver had been installed rồi. Chỉ còn chưa mở máy tháo pin thử thôi ạ

tinphahoai

Gà con
Cái này mình bị rồi nha bạn thằng win khóa sạc. Nhớ hồi win 11 mới ra bản chính thức lần đầu thì laptop mình up lên và die sạc luôn dù cắm các kiểu hay đổi adapter khác chỉ khi máy chạy đến dưới 20% thì lại tự sạc. Check bios đủ kiểu tắt luôn giới hạn sạc để bảo vệ pin, lúc đó dùng tool hãng check máy bình thường chỉ bị chai 10% pin.

Về lại Win 10 vẫn bị lỗi trên. Hên sao máy có cổng type C sạc được đành sài đỡ bẵng đi 1 thời gian đâu đó khoảng 2 - 3 tháng win update các kiểu hứng chí lôi adapter ra cắm thì lại sạc. bình thường và sài luôn cho tới giờ.

PS: Máy mình Surface Book 2 hàng do chính nhà Mic sản xuất còn lỗi tào lao nữa là.
Thực sự như b nói, mình lấy cục sạc Type C nó đã nhận sạc, còn đầu vuông kia lúc lên lúc không. thường là không lên, thậm chí sập nguồn luôn. xin cảm ơn.