Lỗi không vào được win 10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Lỗi không vào được win 10

• Thread starter ngamkhongra
  • Ngày gửi
N

ngamkhongra

Máy mình thỉnh thoảng khởi động không vào được win mà lại vào thẳng bios . Trong bios, option boot thì không thấy ổ cài win đâu . Chỉ thấy kết nối HDD, ổ DVD ( mình dùng SSD cài win , HDD chứa data ). Chỉ cần khởi động lại thì lại vào win bình thường .Mình dùng main Asrock H110M-HDV .Cái này không biết có liên quan đến thứ tự các cổng sata mình cắm cho ổ cứng không ? Các bạn biết giúp đỡ mình khắc phục lỗi trên . Mình xin cảm ơn !

locb2

Rìu Sắt Đôi
Nếu HDH nằm trên SSD , mà bios nó ko nhận dạng được thì ko boot được là đúng rồi !@
Kiểm tra lại CABLE và pin ghim vào SSD .
Đồng thời chuyển cable sata của SSD về cổng sata trên main có con số thứ tự thấp nhất , đó là số 0 or số 1 tùy loại main