Lỗi không thể search file | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Lỗi không thể search file

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Mình đang dùng win 10 ver 1909
Và chức năng search file chổ khoanh màu mình không sử dụng được, bấm vào không có hiện tượng gì, không nhập nhập được chữ, bác nào giúp mình với ạ

huuhieu012345

Rìu Sắt
Phím window+R gõ tiếp services.msc. Có 1 cái bảng hiện ra bạn lướt tìm Window Search xem nó có bật lên chưa. Nếu chưa thì chọn type là automatic và nhấn start rồi ok, khởi động lại máy là hết nhé. Bị tắt index search rồi.

Sửa lần cuối:

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Phím window+R gõ tiếp server.msc. Có 1 cái bảng hiện ra bạn lướt tìm Window Search xem nó có bật lên chưa. Nếu chưa thì chọn type là automatic và nhấn start rồi ok, khởi động lại máy là hết nhé. Bị tắt index search rồi.
server.msc, từ này sai chổ nào bác nhỉ, mình gõ nó báo lỗi sai

Hamano Kaito

Moderator
server.msc, từ này sai chổ nào bác nhỉ, mình gõ nó báo lỗi sai
Mở taskmanager lên. Rồi vào thẻ dịch vụ tức là cái thẻ cuối cùng sau đó nhấn chuột phải vào 1 dịch vụ bất kỳ chọn open services là được

jacky jacky

Búa Đá
à, b có thể thử tham khảo everything (tìm google) , free , m dùng hàng ngày thấy nhanh lắm