Lỗi khởi động Win 7 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Lỗi khởi động Win 7

deathofwar

Búa Gỗ
Chào cả nhà.
Hiện tại, máy tính mình từ hôm qua đến giờ, khi khởi động đều báo lỗi (tuy vẫn vào Win được).
Nhờ các bác xem cách khắc phục giúp em (em có gửi hình kèm theo).
Hình 1: là lúc vào khởi động
Hình 2: Sau khi nhấn Enter vào chọn Win7 thì vào bình thường.
(hôm qua em có nghịch cái phần mềm One Ghost Key, nghịch xong nó báo lỗi gì đó mà em cũng không để ý, sau đó thì bị hiện tượng trên, không biết có phải là do phần mềm này không :) )

meebo

Rìu Vàng Đôi
Nếu bạn muốn bỏ cái dòng thứ 2 chỉ chừa lại 1 dòng thì làm như sau:
Bấm tổ hợp phím Windows + R để mở hộp thoại RUN.
Gỏ msconfig bấm Enter để mở cửa sổ System Configuration.
Sau đó chọn thẻ Boot để xem danh sách Boot option. Ở đây bạn chọn cái dòng nào giống OneKey Ghost rồi bấm nút Delete đi là xong. bấm Apply rồi restart.

Hình minh họa thao tác ở cửa sổ System Configuration trường hợp xóa dòng Windows 7 giữ lại dòng Windows 10
263650d1579390391-how-delete-boot-loader-entry-boot-menu-startup-windows-delete_boot_entry_msconfig-1.png

Sau khi khởi động lại thấy bình thường hoặc đã mất dòng OneKey Ghost là đã thành công.
Các chức năng khác như
nút Set as default chỉ định mặc định phân vùng boot;
nút Advanced options... các tùy chọn mở rộng
Timeout: 30 seconds (hệ thống sẽ đợi 30 giây cho người dùng quyết định trước khi tự động boot vào phân vùng đầu tiên);

Sửa lần cuối:

deathofwar

Búa Gỗ
@Edward_Newgate được rồi bác ơi, diễn đàn mà cho được 10 like là em like cho bác luôn :cool:

deathofwar

Búa Gỗ
Luôn tiện cho em hỏi có phần mềm Ghost nào dùng trực tiếp được trên Win không? cho em xin tên với, em sợ thằng Onekey Ghost rồi.

katsukiltd

Rìu Sắt Đôi
Luôn tiện cho em hỏi có phần mềm Ghost nào dùng trực tiếp được trên Win không? cho em xin tên với, em sợ thằng Onekey Ghost rồi.
hình như do ổ cứng định dạng là GPT nên dùng OnkeyGhost bị lỗi đó bạn. bạn có thể tham khảo Acronis True Image để tạo bản sao lưu hệ thống nhé