Lỗi khó hiểu Windows 10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Lỗi khó hiểu Windows 10

ngocthu90

Búa Đá Đôi
Mình đang gặp lỗi 1 số máy tính cài windows 10 pro 1909 sau thời gian dùng ổ đĩa C tự nhiên bị biến thành định dạng RAW,có bác nào biết cách khắc phục lỗi này không ạ?chỉ có cách cài lại win là nhanh nhất đúng ko ạ?

ngocthu90

Búa Đá Đôi
Cảm ơn mọi người mình đành phải cài lại win cho máy tính,ngày trước trong quá trình cài máy xong mình dùng phần mềm AOMEI OneKey Recover để backup lại system,vừa rồi bị lỗi thì cả ổ C và ổ chứa backup cũng bị RAW các ổ khác bình thường,có thể là do phần mềm này gây ra.

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cảm ơn mọi người mình đành phải cài lại win cho máy tính,ngày trước trong quá trình cài máy xong mình dùng phần mềm AOMEI OneKey Recover để backup lại system,vừa rồi bị lỗi thì cả ổ C và ổ chứa backup cũng bị RAW các ổ khác bình thường,có thể là do phần mềm này gây ra.
Đó cũng là dấu hiệu của lỗi ổ cứng. Bạn nên kiểm tra kỹ sức khỏe ổ cứng và sao lưu dữ liệu thường xuyên. Còn nếu không có dữ liệu gì quan trọng thì khi nào chết thì mua cái khác.

ngocthu90

Búa Đá Đôi
Đó cũng là dấu hiệu của lỗi ổ cứng. Bạn nên kiểm tra kỹ sức khỏe ổ cứng và sao lưu dữ liệu thường xuyên. Còn nếu không có dữ liệu gì quan trọng thì khi nào chết thì mua cái khác.
Thanks bạn