Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi khi mở file Excel? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi khi mở file Excel?

hieu55cg1

Búa Gỗ
Mọi người cho em hỏi file excel lúc em mở có hiện thông báo như hình là thông báo gì và cách khắc phục như thế nào ạ? Thanks All!

screenshot-4-png.12594

caniquyvnz

Rìu Bạc

bạn mở file đó trong office cao hơn xong rồi mở file excel mới lên / và làm theo hình trên coi sửa được lổi hay không bạn nhá

Sửa lần cuối:

ngo huy

Búa Gỗ
Lỗi này thường do excel bạn mở có liên kết (hyperlink) với một excel hoặc tệp tin nào đó đã bị thay đổi. Bạn liên kết lại đường dẫn là đc

codautp

Búa Gỗ
Mọi người cho em hỏi file excel lúc em mở có hiện thông báo như hình là thông báo gì và cách khắc phục như thế nào ạ? Thanks All!
Ở hình cuối bác chọn Updates/Change source../Break Link và tiếp tục các bước tiếp theo.
Tôi thì hay break hết luôn vì nhu cầu không cần update các thay đổi.

Attachments

111.2 KB · Lượt xem: 12
    106.5 KB · Lượt xem: 11

HaMinhGiang

Rìu Sắt
Cùng 1 file lưu trên mạng nhưng máy mở được, máy không. Mình cũng phải lên máy mở được chevk rồi xoá hết link mới mở bình thường.