Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi khi đăng nhập quản trị nội dung | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi khi đăng nhập quản trị nội dung

amonk

Gà con
Chào các anh chị em.

Mình đang gặp 1 vấn đề nan giải như thế này :

Mình đang làm 1 website php. Test trên localhost ok. Up lên host free của freevnn.com chạy ok. Nhưng khi up lên host thuê của mắt bão thì khi truy cập trang quản trị nội dung, thay vì hiển thị trang login để đăng nhập thì nó chạy thẳng vào dashbar như đã đăng nhập thành công, không lấy được id của quản trị viên.

Có cao thủ nào giúp được không ạ.

Cloud

Administrator
Mình dùng source ad ạ
Source của ai? bạn nói chi tiết để mình xem nào.

Ff360

Xôi Chả Lạc
Lỗi này rất có thể nó để vòng section tự động check là admin để vào dashboard mà không cần đăng nhập. Bạn thử check lại code chỗ login hoặc có file check.php hay không

amonk

Gà con
Source của ai? bạn nói chi tiết để mình xem nào.

Mua từ 1 trang web chuyên bán mã nguồn ad ạ.

Lỗi này rất có thể nó để vòng section tự động check là admin để vào dashboard mà không cần đăng nhập. Bạn thử check lại code chỗ login hoặc có file check.php hay không

Để mình mô tả kỹ hơn nha.

Chạy trên localhost và host free ko vấn đề gì cả, vào admin hiện trang login đăng nhập chỉnh sửa nội dung bình thường. Up lên mắt bão, sửa file kết nối database hết rồi, hiển thị thông tin sản phẩm, các chức năng khác hết rồi nhưng riêng phần admin thì nó ko chuyển sang phần login mà vào thẳng trang quản trị, tuy nhiên vì vào thẳng nên nó không lưu đc id của quản trị nào.

Ý đồ của source này là khi truy cập, index sẽ gọi 1 file autoload.php, trong autoload.php ngoài kết nối csdl còn có 1 hàm if để xét xem trong session có tồn tại biến admin_id không, nếu không có thì chuyển sang trang login. Dưới này là code trong file autoload.php

<?php
session_start();
require_once __DIR__ ."/../../libraries/Database.php";
require_once __DIR__ ."/../../libraries/Function.php";
$db= new Database();

if(!isset($_SESSION['admin_id']))
{
header("location: login/");
}
define("ROOT", $_SERVER['DOCUMENT_ROOT']."/public/uploads/");
?>

Mình đã thử về localhost xóa dòng :

{
}

thì ở localhost sẽ bị lỗi y như trên host mắt bão luôn.

Tới đây mình bối rối vì chẳng lẽ cùng 1 câu lệnh mà host này chạy còn host kia không chạy ? Hích hích

Ff360

Xôi Chả Lạc
Mua từ 1 trang web chuyên bán mã nguồn ad ạ.

Để mình mô tả kỹ hơn nha.

Chạy trên localhost và host free ko vấn đề gì cả, vào admin hiện trang login đăng nhập chỉnh sửa nội dung bình thường. Up lên mắt bão, sửa file kết nối database hết rồi, hiển thị thông tin sản phẩm, các chức năng khác hết rồi nhưng riêng phần admin thì nó ko chuyển sang phần login mà vào thẳng trang quản trị, tuy nhiên vì vào thẳng nên nó không lưu đc id của quản trị nào.

Ý đồ của source này là khi truy cập, index sẽ gọi 1 file autoload.php, trong autoload.php ngoài kết nối csdl còn có 1 hàm if để xét xem trong session có tồn tại biến admin_id không, nếu không có thì chuyển sang trang login. Dưới này là code trong file autoload.php

<?php
session_start();
require_once __DIR__ ."/../../libraries/Database.php";
require_once __DIR__ ."/../../libraries/Function.php";
$db= new Database();

{
}
define("ROOT", $_SERVER['DOCUMENT_ROOT']."/public/uploads/");
?>

Mình đã thử về localhost xóa dòng :

{

thì ở localhost sẽ bị lỗi y như trên host mắt bão luôn.

Tới đây mình bối rối vì chẳng lẽ cùng 1 câu lệnh mà host này chạy còn host kia không chạy ? Hích hích
Bạn thêm cái hàm ELESE vào chứ đừng xóa. Hoặc xóa cái file autoload.php đó đi xem được không