Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi khi cài mới office 2016? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi khi cài mới office 2016?

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Chào các bác, e đang gặp 1 hiện tượng rất khó chịu, đó là khi cài lại win, xong cài lại office 2016, thì mở 1 file word, excel... bất kì, sau khi chỉnh sửa lại nội dung của các file đó, bấm save lại file đó thì không được, báo lỗi em không hiểu nó là gì, phải lưu về file mới, đặt lại tên file, thì mới được, chứ save trên file cũ trước đó thì không được, nguyên nhân và cách khắc phục có ai biết chỉ em với ạ

Attachments

78.1 KB · Lượt xem: 17,284

jacjochay12

Búa Đá
Máy bạn có cài phần mềm diệt virus như KAS, KIS,... không? Mình nghĩ do xung đột với chương trình diệt virus.

Shiny

Rìu Sắt
cách kiểm tra như nào bác, em ko biết cách, còn mở lên là chỉnh sửa file được luôn, không có hiện thông báo gì
ý bạn ấy là chuột phải icon word ấy nó ra cái bảng chọn dòng cuối property , sau đó xem 3 cái ô cuối có tick vào mấy ô bạn trên hd ko. Còn ko dc nữa thì unistall bằng your unistall chọn dòng full , sau đó vào ổ C chứa thư mục office vừa gỡ xóa thư mục cũ đi . Down bản này về cài cho mình : https://letsupload.co/fcw1/Microsoft.Office.Pro-Plus.2016x64.v2018.12.exe . Bản office 2016 update cuối cùng repack có key active sẵn , cài xong bật lên là dùng ko cần key gì cả .

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
ý bạn ấy là chuột phải icon word ấy nó ra cái bảng chọn dòng cuối property , sau đó xem 3 cái ô cuối có tick vào mấy ô bạn trên hd ko. Còn ko dc nữa thì unistall bằng your unistall chọn dòng full , sau đó vào ổ C chứa thư mục office vừa gỡ xóa thư mục cũ đi . Down bản này về cài cho mình : https://letsupload.co/fcw1/Microsoft.Office.Pro-Plus.2016x64.v2018.12.exe . Bản office 2016 update cuối cùng repack có key active sẵn , cài xong bật lên là dùng ko cần key gì cả .
vào propety thì không có tích ô read only, hay do lúc cài, mình chọn custom và chỉ cài mỗi 3 cái worl, excel, powperpoi, ngoài ra không tích cài thêm gì khác nên bị
bác còn link nào khác nhanh hơn không link bác đưa tải được mười mấy kb trên giây à, tải xong mất hơn 1 ngày

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
hình như cài lại win xong cài ofice nó mới bị thì phải mấy bác, nãy mình thử gỡ đi, xong cài lại, thì không bị, khả năng chỉ bị khi cài lại win

angeldimaria

Gà con
Chào các bác, e đang gặp 1 hiện tượng rất khó chịu, đó là khi cài lại win, xong cài lại office 2016, thì mở 1 file word, excel... bất kì, sau khi chỉnh sửa lại nội dung của các file đó, bấm save lại file đó thì không được, báo lỗi em không hiểu nó là gì, phải lưu về file mới, đặt lại tên file, thì mới được, chứ save trên file cũ trước đó thì không được, nguyên nhân và cách khắc phục có ai biết chỉ em với ạ
1. file ofice lổi
2.phần mềm duyệt virut ăn file khi giải nén nên lổi, nếu dùng win 10 tắt windowns defender antivirut đi

Shiny

Rìu Sắt
vào propety thì không có tích ô read only, hay do lúc cài, mình chọn custom và chỉ cài mỗi 3 cái worl, excel, powperpoi, ngoài ra không tích cài thêm gì khác nên bị
bác còn link nào khác nhanh hơn không link bác đưa tải được mười mấy kb trên giây à, tải xong mất hơn 1 ngày
link mình đưa là link gốc của người up lên ấy mà mình down link ấy nửa ngày mới xong , treo máy chọn shut down khi idm tải xong mới down xong file ấy :))

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Bạn xem có bị giới hạn quyền gì ko, thử cấp full quyền ổ chứa dữ liệu D, E cho cái user đang dùng trên máy xem có lưu được ko (mình thấy báo lỗi permission kìa)

codautp

Búa Gỗ
Tôi bị hiện tượng này không dưới 3 lần, lỗi không phải do phầm mềm virus/office/windows. 2 lần đầu thì vô tình xử lý được mà không rõ nguyên nhân và không nhớ cách làm. Lần thứ 3 nhớ được cách xử lý là mang file đó ra khỏi thư mục ban đầu của nó thì hoạt động bình thường, nguyên nhân tại sao thì không rõ.
Vừa tra trên internet được một phương án để bác thử xem:
Vào Folder Options/View, tick chọn Use Sharing Wizard (Recommended)

meebo

Rìu Vàng Đôi
Tình hình là Office chạy dưới quyền user của bạn và nó không có quyền ghi vào ổ D.
Cách giải quyết là "Take Ownership" ổ D luôn. Vì 1 lý do gì đó mà bạn có phần cứng, nhưng nó lại thuộc 1 người khác (vẫn của bạn nhưng là bạn của ngày xưa)!! Giờ bạn chiếm lại để dùng.

Trong link này chỉ cách làm với Folder nhưng bạn có thể làm với ổ đĩa D cũng được

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Tình hình là Office chạy dưới quyền user của bạn và nó không có quyền ghi vào ổ D.
Cách giải quyết là "Take Ownership" ổ D luôn. Vì 1 lý do gì đó mà bạn có phần cứng, nhưng nó lại thuộc 1 người khác (vẫn của bạn nhưng là bạn của ngày xưa)!! Giờ bạn chiếm lại để dùng.

Trong link này chỉ cách làm với Folder nhưng bạn có thể làm với ổ đĩa D cũng được
Bất kỳ ổ nào cũng bị bác, mà cái máy nào ở cty cài lại win xong cài ofice là bị

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
1. Thắc mắc ở chổ ảnh được Attachments ở #1 lại có trên 10.747 lượt xem (post ở #1 đăng lúc 10h18' hôm nay) ?

Còn lỗi ở #1 là lỗi permission do cách setup Windows.

2. Tạm thời giải quyết vấn đề theo hướng dẫn của bạn @meebo
3. Hoặc tải file đính kèm này về > đổi đuôi .txt -> đuôi .reg > chạy nó > Yes > Ok. >> Sau đó chuột phải lên file (hoặc Folder) > chọn "Take Ownership" là khắc phục lỗi permission.

Attachments

• Install Take Ownership.txt
    660 bytes · Lượt xem: 11

meebo

Rìu Vàng Đôi
Máy công ty nếu bạn join domain thì thường xuyên gặp tình trạng này chủ yếu do phân quyền thôi. Bạn phân quyền lại ổ D cho everyone read/write là được
1. Thắc mắc ở chổ ảnh được Attachments ở #1 lại có trên 10.747 lượt xem (post ở #1 đăng lúc 10h18' hôm nay) ?

Còn lỗi ở #1 là lỗi permission do cách setup Windows.

2. Tạm thời giải quyết vấn đề theo hướng dẫn của bạn @meebo
3. Hoặc tải file đính kèm này về > đổi đuôi .txt -> đuôi .reg > chạy nó > Yes > Ok. >> Sau đó chuột phải lên file (hoặc Folder) > chọn "Take Ownership" là khắc phục lỗi permission.

Bạn @Cheatmo nói rất có lý @hitaru02 thử áp dụng xem.
Nếu Take Ownership thì theo cách của @baogia2010 lại tối ưu và tiện lợi .