LỖI KẾT NỐI MÁY IN WIN 11 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

LỖI KẾT NỐI MÁY IN WIN 11

Có bác nào khắc phục được lỗi kết nối máy in mạng lan trên win 11 giúp không ạ !

Attachments

32.8 KB · Lượt xem: 34,052
Ms lại chơi vụ mới rồi đấy , hiện tại tôi ko có thời gian để mò vụ này , chạy theo anh ms chỉ có chết . tắt sạch update để ko bị khổ , giờ bạn chỉ tìm bản update gần đây và gỡ sạch đj , ko gỡ dc thì xài lại win , tắt update
mò các kiểu chắc phải cài lại win r

meebo

Rìu Vàng Đôi
không cần cài lại win nha bạn. làm theo hướng dẫn của mình là được. Mình cũng từng bị và đã fixed. Xong khởi động lại máy là OK. Xem phần đính kèm 31000
À nhìn kỹ thì thấy máy in kia là máy in share từ một PC khác. Máy bên đó dùng kiểu SMB 1.0 và kiểu này bị tắt đi trên windows (Microsoft cũng khuyến cáo không nên dùng SMB 1.0 nữa) mới là đã lỗi thời từng được ransomeware nó khai thác để lây nhiểm toàn bộ máy trong mạng LAN.
Kêu tắt thì hay đấy nhưng hiện nay trên thị trường các máy in công nghiệp - văn phòng chuyên dụng tuổi thọ nó cao còn dùng SMB 1.0 thì tắt đi lấy gì mà scan qua mạng đồ. Mua máy mới là không khả thi.

hongquan19

Gà con
Đã cài lại win 10 sau khi lên win 11 bị lỗi file .exe không cài được phần mền khác

meebo

Rìu Vàng Đôi
Có bác nào khắc phục được lỗi kết nối máy in mạng lan trên win 11 giúp không ạ !
Do hình chỉ co cụm có nhiêu đó nên mình đoán là win này cài mới và chưa có máy in, bạn mở network lên thấy có cái máy in và kết nối để nó download về cài và dùng như windows 7.

Khuyến nghị bạn cài driver cho máy bằng cách tải về từ Canon. Máy của bạn là Canon imageCLASS MF240 nhỉ?

Nếu là vậy thì máy này là dạng cắm trực tiếp vào mạng LAN và nó hoạt động như một PC trong mạng.Đối với loại máy này bạn phải download Driver của nó về cài trên máy tính của bạn, đồng thời máy in này cũng phải đang mở và cắm dây mạng hay kết nối wifi, khi cài đặt Driver thì phần mềm sẽ dò mạng xem có thiết bị máy in nào trong mạng hay không nếu nó dò chính xác thì sẽ tiến hành kết nối và cài đặt, sau đó bạn sẽ xài dược như thường (Mở Word và Ctrl+P để in)

Kiểu cài này áp dụng cho tất cả các dòng máy in mạng, giống như máy in scan photocopy Ricoh Aficio MP 4002 vậy.

Sửa lần cuối: