Lỗi inaccessible_boot_device khi cài đặt window 11 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Lỗi inaccessible_boot_device khi cài đặt window 11

ptn90

Gà con
Mọi người giúp mình lỗi inaccessible_boot_device với, chẳng là con e mình có cái laptop zenbook đang chỉ có 1 phân vùng, nó tí toáy như nào chia phân vùng bị lỗi dẫn đến boot win không được, mình có lên trang chủ microsoft down bản win 11 file iso về cài đặt lại và xoá hết phân vùng và đặt lại từ đầu, nhưng khi khởi động lại thì lại báo lỗi như trên.
Mình có tham khảo về lỗi này nhưng phải vào được status repair mới sửa được nhưng hiện tại mình cài mới hoàn toàn nên không biết vào ntn, mong mọi người chỉ giúp, cám ơn.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mọi người giúp mình lỗi inaccessible_boot_device với, chẳng là con e mình có cái laptop zenbook đang chỉ có 1 phân vùng, nó tí toáy như nào chia phân vùng bị lỗi dẫn đến boot win không được, mình có lên trang chủ microsoft down bản win 11 file iso về cài đặt lại và xoá hết phân vùng và đặt lại từ đầu, nhưng khi khởi động lại thì lại báo lỗi như trên.
Mình có tham khảo về lỗi này nhưng phải vào được status repair mới sửa được nhưng hiện tại mình cài mới hoàn toàn nên không biết vào ntn, mong mọi người chỉ giúp, cám ơn.
Bạn vào winpe = USB , dùng soft mini tool khôi phục phân vùng thử xem nó có tìm lại được các phân vũng khi chưa vọc ko?
Còn như ko có dữ liệu gì cần thì bạn xóa trắng disk , còn như có phân vùng data thì chỉ xóa các part liên quna đến HDH , chừa cái ổ chứa data lại . Sau khi xóa nó sẽ gom lại 1 phân khúc trống ( unalloacted ) rồi tiến hành cài lại thôi

ptn90

Gà con
Bạn vào winpe = USB , dùng soft mini tool khôi phục phân vùng thử xem nó có tìm lại được các phân vũng khi chưa vọc ko?
Còn như ko có dữ liệu gì cần thì bạn xóa trắng disk , còn như có phân vùng data thì chỉ xóa các part liên quna đến HDH , chừa cái ổ chứa data lại . Sau khi xóa nó sẽ gom lại 1 phân khúc trống ( unalloacted ) rồi tiến hành cài lại thôi
Mình xoá trắng cái ổ đĩa với phân vùng lại trong phần setup win luôn bạn. Lúc cài win đến phần copy data là máy khởi động lại, và khởi động lại là máy báo lỗi màn hình xanh như hình luôn bạn.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mình xoá trắng cái ổ đĩa với phân vùng lại trong phần setup win luôn bạn. Lúc cài win đến phần copy data là máy khởi động lại, và khởi động lại là máy báo lỗi màn hình xanh như hình luôn bạn.
Bạn chịu khó cài lại , lúc cài thì chọn unallocated nhán next đừng fotmat , và các thể nhớ và usb nếu còn gắn thì hãy tháo ra hết chỉ chừa usb boot thôi , và cũng có thể do ISO khi tải or copy bị lỗi cũng ko thễ loại trừ

meebo

Rìu Vàng Đôi
Thử tải bản windows 11 đầu năm ngoái (bản cũ) về boot usb cài rồi update lên lại. Do registry hay thay đổi trong chính bản windows 11 gây ra lỗi này đó.

ptn90

Gà con
Bạn chịu khó cài lại , lúc cài thì chọn unallocated nhán next đừng fotmat , và các thể nhớ và usb nếu còn gắn thì hãy tháo ra hết chỉ chừa usb boot thôi , và cũng có thể do ISO khi tải or copy bị lỗi cũng ko thễ loại trừ
Để tối nay mình tải lại rồi cài xem ntn :(

khanhthien258

Búa Gỗ
Mình mới gặp lỗi này hôm kia, cài 2 cái laptop Asus và Acer, con Asus thì ok nhưng con acer thì bị lỗi như vậy, thử cả win 10, 11 đều bị. Trên mạng có video tiếng Anh hướng dẫn cách fix là vào repair rồi command line nhưng mình làm được tới hàng thứ 3 thì báo lỗi nên không làm theo được.
Mình lấy file win 11.iso khác cài thì lại vô bình thường.

khanhthien258

Búa Gỗ
Trong một số trường hợp không thể vào Windows để cài driver hoặc gỡ driver do cài sai driver dẫn đến không tương thích , gây nên tình trạng lỗi màn hình xanh BSOD nên cần phải gỡ . Giải pháp NHV BOOT đưa ra là vào WinPE sử dụng phần mềm ” DISM ++ ” để giải quyết các vấn đề đó

Ví dụ như 1 vài trường hợp sau :

• Bung file backup/ghost (.tib .tbi .adi .gho …..) lên những máy laptop intel gen 11 mà trong file backup đó chưa có driver IRST nên sẽ không boot được , báo code lỗi ” INACCESSIBLE_BOOT_DEVICE ” . IRST driver là driver quan trọng giúp Windows nhận diện ổ cứng RAID trên các máy tính laptop gen 11 Intel