Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi hiển thị của VirtualBox trên Linux? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi hiển thị của VirtualBox trên Linux?

mrJaden

Rìu Bạc
chào các bác, mình cài Kali 2019.4 và sử dụng dark theme kali, khi mở VirtualBox thì bị lỗi chữ trắng như này k nhìn rõ, thử đổi theme khác thì hết, search gg thì đây là lỗi giao diện, có cách nào vẫn sd dark theme mà k bị lỗi k ạ?
k hiểu upanh vnz lỗi gì mà k đính đc ảnh lên??

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

caduoicakho

Rìu Sắt
Người ta cài Kali dùng chính chứ không phải dùng máy ảo, đọc kĩ nha bạn.
Có lúc mình cũng thử cài VirtualBox rồi vào VM ấy cài app VMWare vào có được không mà không được bác ạ =]]
Lót dép ngồi hóng chờ cao nhân vào giúp vì mình cũng mới cài thử Kali trên máy ảo chứ chưa sử dụng cho công việc chính bao giờ.

Handrf

Kiếm đá
à nhầm mình nhắc tới cái máy ảo bác thớt đang bảo lỗi theme ấy. lẫn lộn vmware với virtualbox {byebye}

Đôi khi lỗi nó lại nằm ở phần mềm chứ k nằm ở theme. ví dụ mình cài dark theme (trên ubuntu 18.04) rồi cài wps office, netbeans thì wps bị lỗi như bác thớt, chỗ đen chỗ trắng. trong khi netbean(8.2) thì ngược lại, dark từ đầu tới chân, đổi qua theme sáng (theme ubuntu) nó vẫn dark, để nguyên theme sáng cài lại netbean nó vẫn để dark theme luôn

Bim Sponges

Rìu Vàng
Có lúc mình cũng thử cài VirtualBox rồi vào VM ấy cài app VMWare vào có được không mà không được bác ạ =]]
Lót dép ngồi hóng chờ cao nhân vào giúp vì mình cũng mới cài thử Kali trên máy ảo chứ chưa sử dụng cho công việc chính bao giờ.
Về vấn đề VMWare cài trong VirtualBox thì mình chưa thử nhưng trước đây mình có dùng VirtualBox để cài VirtualPC và thấy vẫn sử dụng được nên mình thiết nghĩ có thể sử dụng VMWare trong một VM được, nhưng mình thiết nghĩ nếu bạn muốn cài VMWare trong VirtualBox thì máy phải có cấu hình tốt một chút. Đây là topic mình tham khảo và làm theo khi xưa để test VirtualPC trong VirtualBox, tìm từ trưa tới giờ mới ra, người ta cũng nói về vấn đề đó: https://stackoverflow.com/questions/439248/running-vmware-in-vmware
Mong giúp ít được bạn phần nào

mrJaden

Rìu Bạc
vâng đúng là mình cài trên HDD chứ k phải máy ảo bác ạ, mình search trên gg thì mọi ng bảo do virtualbox chưa support dark theme tốt nên vậy, và nếu mình dùng theme light hay theme khác thì k bị lỗi này. Có guide fix nhưng có vẻ chỉ trên ubuntu thì dùng đc, mình thử trên kali cũng base Debian mà k thấy thay đổi gì nên lên vnz mình hóng cao nhân chỉ điểm.

mrJaden

Rìu Bạc
Có lúc mình cũng thử cài VirtualBox rồi vào VM ấy cài app VMWare vào có được không mà không được bác ạ =]]Lót dép ngồi hóng chờ cao nhân vào giúp vì mình cũng mới cài thử Kali trên máy ảo chứ chưa sử dụng cho công việc chính bao giờ.
cài trên máy thật cho trải nghiệm tốt hơn bác ạ, rồi cài thêm cái máy ảo trên đó để test, vọc trc khi apply trên máy thật cho đỡ rủi ro hihi. Mình cũng mới mò qua linux thôi, đáng lẽ phải thử ubuntu trc vì phổ thông và nhiều support nhưng thích kali để vọc về network :d, mình dùng multiboot Win-Mac-Kali-Phoenix-Deepin nên k ngại khoản máy chính máy phụ lắm:)

Bim Sponges

Rìu Vàng
vâng đúng là mình cài trên HDD chứ k phải máy ảo bác ạ, mình search trên gg thì mọi ng bảo do virtualbox chưa support dark theme tốt nên vậy, và nếu mình dùng theme light hay theme khác thì k bị lỗi này. Có guide fix nhưng có vẻ chỉ trên ubuntu thì dùng đc, mình thử trên kali cũng base Debian mà k thấy thay đổi gì nên lên vnz mình hóng cao nhân chỉ điểm.
Đúng rồi bạn có nhiều chương trình chưa hỗ trợ Dark Theme, khi mình làm việc cũng khó chịu lắm. Ví dụ trên Windows 10 - mình để light mode, xài thêm DU Meter theo dạng Toolbar ở Taskbar để theo dõi lưu lượng mạng, dè đâu nó trắng bóc, phải dùng dark mode mới xem được, mà light mode đẹp hơn nên bực bội :v

mrJaden

Rìu Bạc
Đúng rồi bạn có nhiều chương trình chưa hỗ trợ Dark Theme, khi mình làm việc cũng khó chịu lắm. Ví dụ trên Windows 10 - mình để light mode, xài thêm DU Meter theo dạng Toolbar ở Taskbar để theo dõi lưu lượng mạng, dè đâu nó trắng bóc, phải dùng dark mode mới xem được, mà light mode đẹp hơn nên bực bội :v
mình thì trc có sài DUMeter, nhưng giờ dùng NetSpeedMonitor, k để ys dark theme hay light theme lắm, vì chủ yếu để nó hiện speed trên taskbar thôi