Hướng dẫn và Thảo luận - Lỗi hệ thống viber? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn và Thảo luận Lỗi hệ thống viber?

herostrong

Former Moderator
Former Moderator
Viber là một ứng dụng trên điện thoại cho phép bạn nhắn tin và gọi điện thoại đến các tài khoản Viber khác hoàn toàn miễn phí. Viber hoạt động chủ yếu dựa trên Wifi hoặc 3G. Chất lượng âm thành cuộc gọi của Viber thường tốt hơn những cuộc gọi thông thường khác. Đặc biệt, Viber còn cho phép bạn liên lạc với người thân, bạn bè ở bất kỳ đâu mà không tốn một khoảng phí nào. Đây là ưu điểm mà Viber vượt trội hơn hẳn so với các hình thức gọi điện thoại khác hay kể cả Zalo. Hiện tại, ứng dụng Viber có thể hỗ trợ cho hầu hết các hệ điều hành như Android, iPhone, Windows Phone, Nokia và Bada.
Ở Việt Nam số lượng người dùng viber khá nhiều, đặt biệt là các doanh nghiệp sử dụng viber để tạo group phục vụ cho công tác điều hành của đơn vị. Tuy nhiên, từ hôm qua đến nay số người dùng không truy cập vào được viber khá lớn, và bản thân mình cũng là một trong số những cá nhân bị lỗi đó, hệ thống viber vẫn cho phép nhận tin nhắn tuy nhiên khi phản hồi tin nhắn thì tin nhắn đó không được gửi đi mà không có bất kỳ thông báo nào từ hệ thống của viber. Việc này ảnh hưởng khá lớn đến người dùng, vì hiện nay số doanh nghiệp sử dụng viber để phục vụ cho công việc và điều hành là khá lớn.
Sau khi lỗi ( không nhận được thông báo nào của viber ) mình đã thử xóa apps khên mobile, trên pc sau đó cài lại, khi cài lại trên mobile thì lại không kích hoạt được, hệ thống thông báo lỗi ( như hình )
Sau đó mình đã gửi mail cho support của Viber thì lại được trả lời từ viber lý do là do tài khoản của mình được liệt kê vào tài khoản spam nên hệ thống tự động block trong vòng 24h.

Việc bị báo chặn với lý do là tài khoản của mình là tài khoản spam thật sự gây khó chịu cho người dùng, vì thực chất tài khoản của mình chỉ sử dụng để trao đổi công việc là chính.
Qua quá trình tìm hiểu, mình đã thử truy cập link Viber để điền lại các thông tin theo yêu cầu sau đó xác nhận lại thì tầm 1h, đến 2h sau mình đã truy cập vào Viber được.
Qua quá trình tìm hiểu, khả năng tài khoản bị report là khá cao. Đối với người dùng chưa được lưu trong danh bạ, nếu gửi tin nhắn cho người đó thì màn hình viber sẽ hiển thị mục " chặn và báo cáo thư rác" khả năng bị báo spam do cái này khá cao. Trên đây là ý kiến cá nhân của mình, không biết anh em VNZ có ai dùng viber và bị tình trạng giống mình không thì cho ý kiến và thảo luận nhé.

meebo

Rìu Vàng Đôi
Vấn đề ở trên bạn bị block tui nghỉ rằng phải có một số lượng report đủ lớn để hệ thống khóa số. 1 người không thể report nhiều lần được và chỉ đơn lẻ 1-2 người báo cáo, đôi ba dòng tin nhắn ngắn thì về lý đâu đủ để kết luận số mình là spammer.

Khả năng là hệ thống có lỗi và bị khai thác để quấy nhiểu.
Mình dùng viber nhưng ít nhắn cho người lạ, đa số là người dùng trong danh bạ, khách quen có lưu số nên chưa bị.

herostrong

Former Moderator
Former Moderator
Vấn đề ở trên bạn bị block tui nghỉ rằng phải có một số lượng report đủ lớn để hệ thống khóa số. 1 người không thể report nhiều lần được và chỉ đơn lẻ 1-2 người báo cáo, đôi ba dòng tin nhắn ngắn thì về lý đâu đủ để kết luận số mình là spammer.

Khả năng là hệ thống có lỗi và bị khai thác để quấy nhiểu.
Mình dùng viber nhưng ít nhắn cho người lạ, đa số là người dùng trong danh bạ, khách quen có lưu số nên chưa bị.
Mình hiểu ý kiến của bạn, nhưng do Viber phản hồi mập mờ không rõ ràng nên hầu hết sẽ gây hiểu lầm cho người sử dụng. Khả năng hệ thống bắt lỗi của viber đang có vấn đề, vì từ hôm qua đến nay, phía cty mình có rất nhiều tài khoản bị chặn giống mình.