Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi hệ điều hành sau khi tháo/cắm dây nguồn máy tính | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi hệ điều hành sau khi tháo/cắm dây nguồn máy tính

zArtemis

Rìu Sắt
Nhờ các bác tư vấn giúp e là sau khi e cài đặt win 10 xong cho con máy bộ Dell, update driver đầy đủ các thứ rồi e có shutdown máy hoàn toàn và rút dây nguồn ra rồi cắm lại thì khi vô màn hình win (desktop) hoàn toàn không thể nhấn vào bất cứ cái gì có trên màn hình desktop, e ấn Ctrl + Alt + Del để vào Task Manager thì thấy Explorer đang trong tình trạng Not Responding (e có End Task rồi mở lại nhưng cũng vẫn not responding). Chân thành các bác đã xem và góp ý cho e ạ.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Theo mình bạn thử vào File Explorer Options mục Privacy xoá history xem sao.

VoDanhPhD

Rìu Chiến
Mình chưa gặp trường hợp như này ! Máy mình cũng đang dùng 20H2 !
- Nếu bạn mới cài Windows mà bị lỗi chưa khắc phục được => bạn nên cài lại Win và thử sử dụng bản khác (VD: Win 10 Pro for workstation, ...) và để cho Win tự nhận Drive => cái này chỉ mất thời gian tầm 10"-20" phút do máy bạn cũng mới cài lại Win không lo mất dữ liệu hay phần mềm đã cài !
;););)

zArtemis

Rìu Sắt
Mình chưa gặp trường hợp như này ! Máy mình cũng đang dùng 20H2 !
- Nếu bạn mới cài Windows mà bị lỗi chưa khắc phục được => bạn nên cài lại Win và thử sử dụng bản khác (VD: Win 10 Pro for workstation, ...) và để cho Win tự nhận Drive => cái này chỉ mất thời gian tầm 10"-20" phút do máy bạn cũng mới cài lại Win không lo mất dữ liệu hay phần mềm đã cài !
Mình cài lại win vài lần vẫn bị à bạn, do là máy bộ Dell nên khi cài xong kết nối mạng vô nó sẽ tự add license bản Home SL

zArtemis

Rìu Sắt
ổ cứng của bạn là ổ mới hay ổ cũ . nếu ổ cũ bạn tạo 1 usb boot kiểm tra ổ đĩa xem sao
Mình sử dụng HD Tunepro test ổ cứng rồi bạn, thấy bình thường vẫn 100 MB/s, test bad thì không có, dùng thêm memtest86 để check RAM thì vẫn ok

duonglinh2

Rìu Bạc
lạ nhỉ mà trước bạn dùng có vấn đề gì không . hay có vấn đề bạn mới cài lại win

zArtemis

Rìu Sắt
lạ nhỉ mà trước bạn dùng có vấn đề gì không . hay có vấn đề bạn mới cài lại win
do mình gặp phải lỗi boot vào win chưa tới màn hình desktop thì máy tự khởi động lại, mình nghĩ do lỗi win nên mới cài lại