Nhờ tư vấn - Lỗi gõ tiếng việt trên các trình duyệt (Chrome, IE, microsoft EDGE, …) | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Lỗi gõ tiếng việt trên các trình duyệt (Chrome, IE, microsoft EDGE, …)

1234560987

Rìu Vàng
Máy ngon đấy mà lỗi tùm lum, bạn dùng laptop thì vào thẳng trang web support của hãng tải từng cái driver về rồi cài, tất cả các phần mềm hỗ trợ cài driver khác chỉ dùng để update driver thôi, cài lại win thì delete cả cái ổ đi rồi cài đừng format. Nếu như vậy mà vẫn k hết lỗi thì cũng bó tay {big_smile}

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Mình đã từng dùng ESET Smart Security Premium bị vậy. Gỡ ra là hết. Chỉ eset trên thôi. Các eset khác không bị. Tất cả đang dùng cách loại trừ để giúp bạn ấy mà

Vậy tại sao tôi cũng dùng Eset lại không bị? không hề dùng chức năng loại trừ nhé, vẫn update full đầy đủ.

buratino240499

Rìu Chiến Chấm

thuuong1309

Rìu Sắt
bạn nên xem lại cái keyboard phía góc phải bên dưới màn hình bạn và chuyển sang ENG xem :D

therainus

Búa Gỗ
máy mình dùng Unikey, nhưng khi copy từ zalo qua excel thì thường là chữ Ư, phải copy lần nữa thì mới được, cài đi cài lại Unikey vẫn vậy

hieu55cg1

Búa Gỗ
Bác thử update windows về và dùng gói gõ tiếng việt mặc định của windows xem
cám ơn bác. lỗi đó là do Em cài phần mềm ESET bác ạ

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi cũng bị trường hợp lỗi từ Evkey như bạn chủ topic và tôi cũng cài Eset nhưng do tôi check thêm phần Enable cho browsers nên tất cả các browsers đều bị chặn type tiếng Việt, sau khi disabled nó thì lại Ok rồi các bạn, không cần phải uninstall Eset đâu, các bạn xem hình từ link này nhé:

Huy Jul

Búa Đá
Làm sao mà do ESET được, có thể do bạn tuỳ chỉnh gì đó bị đụng tiến trình thôi, hoặc do chính cái source của bạn có vấn đề.
Chính xác là do ESET, máy bên mình tự nhiên hàng loạt máy không gõ được tiếng Việt trên trình duyệt, và tắt Secutity All Browers trên ESET thì lại gõ được tiếng Việt. Haizz

tan123147

Gà con
Do Security All Browser của ESET chặn, bạn nào muốn dùng chức năng này của ESET thì thử chuyển qua gõ bộ gõ có sẵn của Windows là gõ được