Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi ghost Win Xp bị mất active | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi ghost Win Xp bị mất active

Nhanromol

Gà con
Anh em cho mình hỏi, mình ghost 1 máy đang xài bình thường bug ra thì bị lỗi này

Vào chế độ safe mode thì bị xanh màn hình

vandergun

Rìu Bạc
theo mình thì vẫn nên thử bản ghost khác, bạn thử bản ghost đa cấu hình khác thử, vào safe mode mà màn hình xanh thì cũng nên check lại phần cứng các kiểu.

iuminhtriit

Thích mượn tiền và hay quên
Trc e dùng xp chưa biết active là gì bh :))
tại bạn cài sẵn bản có Cr@ck hay sao ấy chứ, lúc trước mình cũng hay gọi xin mã active lắm, mình dùng windows xp media center, dùng bản cài của máy dell khác, cài lên máy Compaq, máy mình có win xp media center theo, nhưng cài vào nó k cho active trực tuyến, phải gọi. Và hầu như lần nào cũng cho CID, lúc đó mình gọi tổng đài ở việt nam.

sthaihien

Rìu Chiến Bạc Chấm
Có thể bản ghost bị lỗi. Cậu dùng bản ghost Win XP tại link bên dưới do mình tự làm ra nha, đã tích hợp driver và active bằng key luôn rồi
https://-censor-/link-download-windows-va-ghost-moi-nhat.html

chuixoixa

Rìu Bạc
Không dùng ghost mà cài bình thường rồi cr@ck xài luôn.
Hoặc tải mấy bản Windows XP rebuild lại cài. Full từ đầu tới cuối.
Nhưng mà lạ à nhe! Sao lại là XP Embedded (em bé?) theo tui được kể thì windows này hay nằm trong mấy cái máy tính tiền ở shop Circle K các loại.
Hơn nữa Service Pack 2 thì quá cũ.

Thật ra máy bạn hồi đó dùng windows gì, máy PC thường? cấu hình ra làm sao...

Nhanromol

Gà con
bản ghost đó cho main board giống nhau luôn hả bạn???
hay bạn thử với ổ cứng khác coi ntn?? :rolleyes: ssd chẵn hạn
Cùng 1 main board (máy đó có một số chương trình bản quyền không có trên mạng năm 198x )
Máy đó xài ổ SSD key OEM bản quyền từ MS
Mình Ghost bug sang HDD thì bị lỗi trên

Nhanromol

Gà con
Không dùng ghost mà cài bình thường rồi cr@ck xài luôn.
Hoặc tải mấy bản Windows XP rebuild lại cài. Full từ đầu tới cuối.
Nhưng mà lạ à nhe! Sao lại là XP Embedded (em bé?) theo tui được kể thì windows này hay nằm trong mấy cái máy tính tiền ở shop Circle K các loại.
Hơn nữa Service Pack 2 thì quá cũ.

Thật ra máy bạn hồi đó dùng windows gì, máy PC thường? cấu hình ra làm sao...
Chương trình nó xài năm 198x - 2000 ko có để cài o_Oo_O