Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi failure configuring windows updates reverting khi khởi động vào win 7 pro 32bit? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi failure configuring windows updates reverting khi khởi động vào win 7 pro 32bit?

buiquanvp

Gà con
Các bác pro cho e hỏi e đã tắt hết update windows rồi mà khi khởi động vẫn bị lỗi như ở topic không vào được win chỉ khi chạy safe mode thì mới vào được win nhờ các bác xử lý hộ em với
thanks all!

tramanh89xd

Moderator
Thành viên BQT
vào C:\Windows xong xoá 2 folder trên chứ bạn,
Vào winpe là như thế nào mình không hiểu?
WinPE là win chạy bằng usb hoặc đĩa Boot ấy. Là win nhỏ gọn chạy riêng biệt với hệ điều hành bạn đang dùng.

buiquanvp

Gà con
WinPE là win chạy bằng usb hoặc đĩa Boot ấy. Là win nhỏ gọn chạy riêng biệt với hệ điều hành bạn đang dùng.
Bạn biết cách sửa lỗi như trên topic ko vậy? chỉ mình cách với, mình tìm hiểu mấy ngày nay mà vẫn chưa sửa đc.
nếu vậy sao ko vào safe mode xoá cũng đc sao phải vào winpe vậy bạn?

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Bạn biết cách sửa lỗi như trên topic ko vậy? chỉ mình cách với, mình tìm hiểu mấy ngày nay mà vẫn chưa sửa đc.
nếu vậy sao ko vào safe mode xoá cũng đc sao phải vào winpe vậy bạn?
Xóa trong safe mode dc , nhưng phải add thêm quyền user trong tab security , nếu bạn bảo xóa ok mà n tự tạo lại bị thì chủ xóa toàn bộ file bên trong , để lại thư mục đó , vào tab security của thư mục , chọn deny hết các user , ko cho win dc truy cập .
Vun này mình gặp 1 lần nhưng lâu rồi . tốt nhất là xóa bỏ cả services windows update đi nếu ko muốn dùng nó nữa .
Vấn đề lỗi cập nhật này chỉ trường hợp n đang cập nhật rồi ngắt giữa chừng hoặc windows có vấn đề

buiquanvp

Gà con
Xóa trong safe mode dc , nhưng phải add thêm quyền user trong tab security , nếu bạn bảo xóa ok mà n tự tạo lại bị thì chủ xóa toàn bộ file bên trong , để lại thư mục đó , vào tab security của thư mục , chọn deny hết các user , ko cho win dc truy cập .
Vun này mình gặp 1 lần nhưng lâu rồi . tốt nhất là xóa bỏ cả services windows update đi nếu ko muốn dùng nó nữa .
Vấn đề lỗi cập nhật này chỉ trường hợp n đang cập nhật rồi ngắt giữa chừng hoặc windows có vấn đề
bạn dùng utraviewer sửa giúp mình được ko vậy? mình khắc phục mấy ngày hôm nay rồi mà vẫn chưa được bạn ak.Nên hơi nản, rõ ràng bản win này là bản mình ghost mình tạo lúc mới cài lại win xong vẫn ok hết mọi thứ.
Vào 1 ngày tự nhiên bật máy lên bị lỗi đó và đã ghost lại bản trước lưu nhưng ghost xong mấy hôm lại bị.

buiquanvp

Gà con
bạn hướng dẫn mình cách xóa bỏ services windows update với...