Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi Driver mong mọi người giúp? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi Driver mong mọi người giúp?

nhvu79

Gà con
Laptop mình lỗi win, mình đã cài lại xong. Sau khi cài Drive thì nó báo như hình là thiếu Drive gì? Rất cần mọi người chỉ giúp? Laptop mình là Dell Vostro 1400. Xin cảm ơn mọi người!

nhvu79

Gà con
Bạn vào đây chọn hệ điều hành rồi xem danh sách còn sót driver nào chưa cài không.
Chú ý phần System & Chipset driver; Modem driver; 1394 driver và Other driver.
Link
Cảm ơn bạn nhiều. Nó vẫn còn cái Unknown Device, mình không biết của cái nào. Mình cài Win 10 32bit

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Không nhất thiết bạn phải cài hết tất cả drive. Chỉ cần các drive như đồ họa, usb, blutoot, âm thanh, wifi & lan, touchpad là đủ.

hoamaixanh

Rìu Sắt
Dell Vostro 1400 hình như hỗ trợ đến win Vista, nên cài win 10 nó sẽ thiếu. Thường là thiếu driver của mấy cái card đọc thẻ qua khe gì đó. Mình lấy driver vista cài ép lên xem có được ko.
Một số driver chạy trên .Net 2.0, 3.0 nên cài win xong bạn cài hai cái này trước.
Để tìm driver của nó bạn chuột phải vào biểu tượng driver chọn Propertions chọn ... có đoạn mã về phần cứng, lâu quá quên nên nhớ mang máng thế. Sẽ

thanhnam167hv

Rìu Sắt Đôi
Tài khoản bị khóa
bạn dùng phần mềm update driver đi xem thế nào, mà trước khi có báo thiếu driver kia bạn có làm gì khác không, ví dụ như cắm usb, chuột, bàn phím ....

nhvu79

Gà con
bạn dùng phần mềm update driver đi xem thế nào, mà trước khi có báo thiếu driver kia bạn có làm gì khác không, ví dụ như cắm usb, chuột, bàn phím ....
Mình update bằng Driver Easy xong là không vào mạng được luôn, không hiểu vì sao. Thử 2 lần phải cài lại win 2 lần.