Lỗi chuột không rõ ??? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Lỗi chuột không rõ ???

Lokidra

Búa Gỗ
bình thường mình dùng chuột khi bấm vào vị trí trống trên trang web rồi bâm lên xuống thì nó sẽ điều khiển thanh cuộn lên xuống (kiểu lúc đọc truyện, xem báo ấy). hôm nay mình dọn phòng nên rút hên các thiết bị ra dọn dẹp rồi cắm lại, thì khi mình click vào khoảng trống nó lại thành chọn một thành phần ở gần chuột hay gì ấy (mình cũng ko biết nữa), khi mình bấm xuống thì nó lại hiện ra mình đang chọn chữ cái đầu dòng tin ngang với chuột của mình và nó nhảy xuống một dòng, đôi khi thì lại nhảy lên lên đầu trang hoặc cuối trang (tới thành phần ở dưới khung truyện chỗ trọn trang trước hoặc trang sau).
Bác nào bị rồi chỉ mình sửa lại với

Sửa lần cuối:

Lokidra

Búa Gỗ
nó chỉ là thao tác chuột không giống bình thường, như đang xem bấm mũi tên xuống (thói quen đọc truyện thay vì cuộn chuột) thì nó nhảy lên đầu trang hoặc cuối trang. chứ không báo lỗi hay gì cả, kiểu như lúc mình click chuột vào khoảng trống thì thì vì giống như ko chọn cái gì cả thì nó lại chọn 1 cái vị trí gì đó (giống như menu "Diễn Đàn" ở đầu forum ấy) và khi mình bấm phím mũi tên lên hoặc xuống thì nó sẽ nhảy tới thành phần ở dưới "Diễn đàn" khiến cho màn hình nhảy lên đầu trang.

Lokidra

Búa Gỗ
Đã test, chỉ bị với một hồ sơ người dùng trên Chrome, đổi qua hồ sơ người dùng khác thì lại không bị, thử với trình duyệt khác cũng không bị.

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
cắm chuột lại vào cổng khác, cho nó nhận lại driver, xong shutdown rồi mở máy lên lại xem

Lokidra

Búa Gỗ
hình như là lỗi của Chrome, mình xoá hồ sơ đó và tạo mới cái khác thì không bị nữa, cảm ơn mọi người.