Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi card màn hình Intel trên Windows 7? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi card màn hình Intel trên Windows 7?

NghiaSoothSayer

Rìu Sắt
Mọi người cho mình hỏi với. Mình đang gặp 1 tình huống khá khó chịu.
Mình dùng bản ghost win 7 mới nhất của LehaIT để Ghost cho máy. Sau đó dùng 3Dbchip để quét và cài Driver. Được 1 thời gian thì lỗi như hình. Mọi người có cách nào khắc phục giúp mình không?

catbuiphongtran

Rìu Sắt
mình cái windows gốc + wandriver cũng dính lỗi này.... tìm driver trên trang chủ cũng bị luôn.... chưa biết xử lý sao, ngậm ngùi up lên windows 10 thì hết... sài tạm... chứ mình vẫn thích windows 7 hơn....

NghiaSoothSayer

Rìu Sắt
mình cái windows gốc + wandriver cũng dính lỗi này.... tìm driver trên trang chủ cũng bị luôn.... chưa biết xử lý sao, ngậm ngùi up lên windows 10 thì hết... sài tạm... chứ mình vẫn thích windows 7 hơn....
Đúng rồi á. Xài win 10 thì ko sao. Xài driver hãng và các tool quét thì bị. Thậm chí trang chủ intel cũng bị.

caniquyvnz

Rìu Bạc
vậy hảy sử dụng các bản driver offline (DriverPack+Wan Driver ) để quyét và tự cài driver lun coi có khắc phục được tình trạng của bạn hay không?
tuy nhiên theo mình bạn nên cài lại win 9 chủ + lên trang support của mainboard tải về đúng driver của e nó, hi vọng sẻ giải quyết được vấn đề trên{feel_good}

NghiaSoothSayer

Rìu Sắt
vậy hảy sử dụng các bản driver offline (DriverPack+Wan Driver ) để quyét và tự cài driver lun coi có khắc phục được tình trạng của bạn hay không?
tuy nhiên theo mình bạn nên cài lại win 9 chủ + lên trang support của mainboard tải về đúng driver của e nó, hi vọng sẻ giải quyết được vấn đề trên{feel_good}
Mình đã sử dụng DriverPack+Wan Driver nhưng vẫn ko đc. Chắc phải thử cài lại win xem sao. Vì mình dùng bản ghost đó cho một số máy khác thì ko bị ??

vinhkm6

Rìu Bạc
cài sạch đi bạn, rùi vào trang chủ mainboard asus của nó mà tải driver;);)

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
nguyên nhân cũng có sẵn trong hình bạn chụp luôn rồi:
Bạn cài Win7 nhưng trong hình nó báo là Win8,
éo èo eo, lỗi có gì đâu lạ, cài tùm lum thế nó ko tương thích thì nó báo lỗi.

C6H5OH

Búa Gỗ
Gõ tên chính xác main với chip rồi tìm driver chuẩn trên trang chủ của main với chip, đừng khoán trắng cho phần mềm tự động tìm driver như thế, dễ cài nhầm và lỗi lắm.

lamcity123

Gà con
Cho hỏi win 7 sài 2 màn hình mà chơi game full hình màn 1 thì màn 2 đen thui là do win 7 nó như vậy hay do lỗi mn ?