Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi cấp phát IP Tenda AC7 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi cấp phát IP Tenda AC7

Edward_Newgate

Búa Gỗ
Chào các bạn, mình đang có sử dụng 1 router Tenda AC7. Online 24/7 phát wifi cho khoảng 10-15 thiết bị.
Mình bị lỗi như sau:
Khi sử dụng được 1 thời gian thì router bị lỗi không cấp phát địa chỉ IP, nhất là đối với các điện thoại android và laptop.
Điện thoại iPhone vẫn kết nối bình thường @@
Khi mình cài IP tĩnh cho điện thoại android thì lại bị lỗi No Internet.
Chỉ còn cách reboot lại router, sau khi reboot thì kết nối được bình thường.
Bạn nào đã gặp trường hợp này có thể chỉ cho mình cách xử lý được không?
Hoặc có cách nào cài đặt cho router tự reboot hằng ngày vào khung giờ cố định không?

vanthanh1320

Búa Gỗ
Bác tắt thử chức năng IPv6 trong con tenda chưa. Thử tắt chức năng cấp IPv6, chuyển đổi mode sang bgn để độ rộng kênh channel 20Mhz xem được ko bác nhé.

"Hoặc có cách nào cài đặt cho router tự reboot hằng ngày vào khung giờ cố định không? "
Cái này nếu AP đấy hỗ trợ thì mới làm dc như thế bác nhé, có thể tìm ở mục system => reboot của nó nếu có hiển thị khung thời gian để reboot thì mới được.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Tenda này nó giới hạn thiết bị kết nối , khi đủ số device tầm 13-14 user n sẽ ko cho kết nối nữa , phải restart để n xóa hết list user đã connect , ông nào chậm chân là nghỉ dùng

Edward_Newgate

Búa Gỗ
Bác tắt thử chức năng IPv6 trong con tenda chưa. Thử tắt chức năng cấp IPv6, chuyển đổi mode sang bgn để độ rộng kênh channel 20Mhz xem được ko bác nhé.

"Hoặc có cách nào cài đặt cho router tự reboot hằng ngày vào khung giờ cố định không? "
Cái này nếu AP đấy hỗ trợ thì mới làm dc như thế bác nhé, có thể tìm ở mục system => reboot của nó nếu có hiển thị khung thời gian để reboot thì mới được.
Mình không tìm thấy mục IPv6 trong router.
Của mình có 2 băng tần 2.4GHz là 20/40 và 5GHz là 20/40/80.
Vậy chuyển 2.4GHz về 20 hả bạn?
Tenda này nó giới hạn thiết bị kết nối , khi đủ số device tầm 13-14 user n sẽ ko cho kết nối nữa , phải restart để n xóa hết list user đã connect , ông nào chậm chân là nghỉ dùng
Vậy mà ông quảng cáo bên Tenda nói max kết nối 40 device @@
Với cả hôm qua nhà mình có cỗ, kiểm tra có đến 19 device kết nối vẫn bình thường mà.
Chỉ là chạy lâu nó xảy ra lỗi nên buộc phải reboot thôi.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
20-25 thôi mà , mà tenda n chuối cái này lắm . cứ gần chạm ngưỡng là n bị vậy