Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi boot laptop Dell | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi boot laptop Dell

Giangdinooo

Gà con
Chuyện là em mới mua Dell e7240 i5 Ram 4G được 3 tháng. Mà hư lên hư xuống. Nay em vào báo không tìm thấy Boot.
Em có nghiên cứu qua gg thì hình như cài lại Win phải không ạ. Hồi còn dùng được thì em thấy Win 10 Pro thì phải. Cho em hỏi giờ cài thì cần gì ạ. Cài bằng thẻ SD được không. Mọi người tư vấn kỹ dùm e với chứ e ở Đà Nẵng không đi sửa được ạ.
Em cảm ơn nhiều

Giangdinooo

Gà con

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Có thể BIOS bị mất cấu hình Boot, còn nếu xác định do hư Windows thì:
Bạn còn cái máy nào chạy được thì vào Blog Anhdv (hoặc blog trên) Tìm hiểu cách thức cài Windows, cứu hộ máy tính,sau đó tải về ISO, Tạo 1 USB Boot; lựa chọn tải ISO Windows.
Các phần trên đã có cái nào thì bỏ qua cái đó.
Tiến hành cài lại Windows.
Còn nếu các y/c trên không đáp ứng được thì đanh chờ qua cách ly đem máy bảo hành bạn ạ.

Sửa lần cuối:

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
Khi boot 3 lần k lên liên tục nó tự gọi trình factory reset ra. Nếu k có dữ liệu quan trọng thì cứ next tới rồi là xoá sạch thôi

hoanganhpc

Búa Gỗ
nếu trong ổ d, e của bạn có sẵn 1 bản win để cài thì làm cách sau
m mới làm 1 lần xong bị và m sửa như sau
đầu tiên làm 1 usb boot cài winpe vào cài trực tiếp bản win , xóa bản cũ đi

Giangdinooo

Gà con
nếu trong ổ d, e của bạn có sẵn 1 bản win để cài thì làm cách sau
m mới làm 1 lần xong bị và m sửa như sau
đầu tiên làm 1 usb boot cài winpe vào cài trực tiếp bản win , xóa bản cũ đi
Cho em hỏi làm USB boot , tải file .iOS vào usb xong có làm gì nữa k ạ. Em mù công nghệ lắm, lần đầu cài win nên k hiểu.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Cho em hỏi làm USB boot , tải file .iOS vào usb xong có làm gì nữa k ạ. Em mù công nghệ lắm, lần đầu cài win nên k hiểu.
Có 2 trường hợp:
+Nếu tạo USB boot > Boot máy vào WinPE.
Dùng Tool WinNT cài đặt Windows.
+Nếu tạo bộ cài Windows trên USB > Chỉnh Boot = USB > Boot máy vào USB tiến hành cài > Làm theo các y/c của trình cài đặt (chủ yếu là Next với OK, tới phần Sign In thì chọn Acc MS hay Local.

Bạn nên tìm Blog Anhdv để đọc và tìm hiểu các Kiến thức cơ bản về Cứu hộ; cài Windows, có rất nhiều Hướng dẫn chi tiết, dễ hiểu, đầy đủ các bước thực hiện...
Càn phải trang bị kiến thức cơ bản, tối thiểu bạn ạ.
Làm tới đâu hỏi tới đó thì khó thành công lắm, mà chẳng nắm dc gì, nay mai cần lại hỏi từng bước nữa sao!