Thảo Luận Game - Lỗi bị out game khi đang chơi? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo Luận Game Lỗi bị out game khi đang chơi?

luutuan

Gà con
Khi đang chơi LoL rất hay bị out game. Trận nào cũng bị out, đã cài lại win, cài lại game nhưng vẫn bị. Cho hỏi ae có ai bị như vậy ko. Chỉ giúp mình cách khắc phục với.

Hamano Kaito

Moderator
Bạn có thể cho các bạn ở đây lẫn mình biết cấu hình máy của bạn được ko?
Và game khác chơi có bị như vậy ko? Bạn phải test thử từ từ mới lòi ra bệnh được

luutuan

Gà con
Cấu hình máy của mình đây, bác nào biết sao chỉ mình cách sửa với,

Hamano Kaito

Moderator
Cấu hình này chạy game LoL tầm trung, hơi cao điều ổn. Nhưng khi nhìn vào RAM thì thấy ko Ổn tí nào
Bạn vào game cấu hình game xuống mức thấp nhất rồi chơi game lại thử xem. Mình sợ ram bị hết nên nó đá game ra để cho ram nhàn nhã tí

luutuan

Gà con
Mình đã chỉnh cấu hình Lol xuống thấp nhất rồi. Vẫn bị uot :((

truongvolai6

Búa Đá
Bạn đang xài Win 10 hay OS gì bạn, bản home hay Pro, tình trạng ổ cứng HDD 5400 hay 7200, hay ssd ? . Ngoài ra bạn vào Event Viewer mục application, tìm các mục có màu đỏ gần nhất chụp hình các thông báo của nó post lên mình xem thử

Hamano Kaito

Moderator
Mình đã chỉnh cấu hình Lol xuống thấp nhất rồi. Vẫn bị uot :((

Giờ chỉ vài khả năng
  1. Do mạng
  2. Do Win (bạn nói đã cài lại, cái này chịu)
  3. Do phần cứng
  4. Do trên trời dưới đất
{beat_shot}, nói chung phải có máy tận tay mới biết rõ được. Bắt bệnh vầy khó quá

luutuan

Gà con
Bạn đang xài Win 10 hay OS gì bạn, bản home hay Pro, tình trạng ổ cứng HDD 5400 hay 7200, hay ssd ? . Ngoài ra bạn vào Event Viewer mục application, tìm các mục có màu đỏ gần nhất chụp hình các thông báo của nó post lên mình xem thử
Win 10 pro và ổ SSD b ơi. Phần kia tối về mới check đc.

luutuan

Gà con
Giờ chỉ vài khả năng
  1. Do mạng
  2. Do Win (bạn nói đã cài lại, cái này chịu)
  3. Do phần cứng
  4. Do trên trời dưới đất
, nói chung phải có máy tận tay mới biết rõ được. Bắt bệnh vầy khó quá
Đã cài win, mang ra quán check phần cứng nhưng cũng chịu.

Hamano Kaito

Moderator
Đã cài win, mang ra quán check phần cứng nhưng cũng chịu.

Vậy bạn đem máy của bạn qua nhà ai đó có đường mạng khác của bạn test thử xem. Đang chơi mà out tức là game mắc lỗi mới bị vậy
Mà có vào trình sự kiện chech thì cũng ko biết được đâu. Vì bạn ko phải là debugger phần mềm
---
Mà bạn cài Win từ file ISO (tức là cài từ đầu luôn) hay là cài từ Backup vậy ?
Bạn có thử Update Driver của Card màn hình chưa ? Driver Chipset,.....nữa

kinhthienvuong

Búa Đá
1. Win cài bằng ISO sạch.
2. Cài driver từ Nvidia
3. Cài lại game update từ Garena
4. Quẩy thử xem sao.
5. Lỗi out game nhiều lúc nó vui nó văng vậy thôi. Xưa mình bị goài, có lúc k lúc có. Nói chung là giờ chơi game khác r :))

luutuan

Gà con
Vậy bạn đem máy của bạn qua nhà ai đó có đường mạng khác của bạn test thử xem. Đang chơi mà out tức là game mắc lỗi mới bị vậy
Mà có vào trình sự kiện chech thì cũng ko biết được đâu. Vì bạn ko phải là debugger phần mềm
---
Mà bạn cài Win từ file ISO (tức là cài từ đầu luôn) hay là cài từ Backup vậy ?
Bạn có thử Update Driver của Card màn hình chưa ? Driver Chipset,.....nữa
Cài lại từ đầu r bạn. Cũng đã thử test mạng khác rồi. Update hết driver rồi mà vẫn bị.
Mình đang nghi bị xung đột phần cứng :V

luutuan

Gà con
1. Win cài bằng ISO sạch.
2. Cài driver từ Nvidia
3. Cài lại game update từ Garena
4. Quẩy thử xem sao.
5. Lỗi out game nhiều lúc nó vui nó văng vậy thôi. Xưa mình bị goài, có lúc k lúc có. Nói chung là giờ chơi game khác r )
Cũng đã thử nhưng không được, có khi phải mang ra cửa hàng chuyên họ check mới biết được.

Hamano Kaito

Moderator
@luutuan | Vậy còn các game khác thì sao bạn ? Chơi có bị như vậy ko ?
Máy mình đôi khi chơi game cũng bị out như vậy nhưng thỉnh thoảng mới bị 1 lần