This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi 0x80070035 trên các máy cùng 1 mạng LAN?

vanlam1903

Gà con
Chỗ em bị 1 lỗi rất khoai là các máy trong cùng 1 mạng LAN (chung switch, cùng lớp mạng, net view thấy nhau) nhưng không thể truy cập được vào máy khác (share máy in, share folder) mặc dù ping vẫn thông và báo lỗi 0x80070035. Em đã thử hết mấy cách ở google nhưng ko ăn thua. Bác nào có thể khắc phục được lỗi này giúp e với @@. Còn mỗi cài lại win là chưa thử

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
Mình ko biết bạn có bị giống mình không. Trước cũng bị do share win 10 vs win 7. win 10 truy cập win 7 đc, nhưng win 7 truy cập win 10 báo lỗi. Xử lý của mình
1. tắt firewall
2.Win 10 bật cái smb gì đó( làm lâu quên òi) trong add remove featues.
3. Khởi đong lại lại được

HTKiet

Gà con
Cái này chủ yếu là trên windows 10 thôi đúng hông
Do win10 kđóng cởng 445 rồi, mình mở lên là có thể

huynhan113

Búa Đá
Còn 1 trường hợp nữa lỗi WIn nhé bạn, nếu làm hết tất cả cách rồi

mu.no.1

Gà con
Đã từng gặp lỗi này trên w7 Pro thử các kiểu trên mạng nhưng k được. Cuối cùng là cài lại win. Search nát google rồi mà vẫn bó tay.

vanlam1903

Gà con
Dính trên win7 hết ạ Đang share bình thường chạy nuột nà tự nhiên bị. Ko biết lỗi ở đâu giờ cài lại hơn chục máy hơi nản )

Sửa lần cuối:

toplap

Búa Gỗ
bạn giải phóng địa chỉ IP đi ,rồi cấp phát lại từ đầu xem sao nhé

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Trường hợp lỗi lan kiểu network patch not found n nhiều kiểu lắm , mình gặp kha khá rồi , chuyện firewall , turn off password sharing chắc bạn thử rồi nhỉ . còn login user guest thì ko bị cục bộ vậy .
Bị cục bộ thì mình gặp con igate của vnpt , vd có 3 máy thì 2 máy vào máy 3 dc nhưng 1-2 ko vào dc nhau . nếu bị cục bộ thế bạn có thể kiếm 1 con modem khác như tplink hay tenda... Cho con modem đó cấp ip Lan , khởi động lại các máy tính rồi vào coi sao nhé

mu.no.1

Gà con
Dính trên win7 hết ạ Đang share bình thường chạy nuột nà tự nhiên bị. Ko biết lỗi ở đâu giờ cài lại hơn chục máy hơi nản )
Cũng có thể do virus nó chơi cả 10 máy nhỉ đây cũng là 1 nguyên nhân nhưng mình đã từng scan bằng kis, bkav, avast, mbam mà k ăn thua.

vanlam1903

Gà con
Cũng có thể do virus nó chơi cả 10 máy nhỉ đây cũng là 1 nguyên nhân nhưng mình đã từng scan bằng kis, bkav, avast, mbam mà k ăn thua.
Ko phải virus đâu ạ. Đang in qua mạng ngon lành tự sau 10p mất hẳn quyền truy cập luôn mặc dù ping vẫn bình thường
E cũng đang nghi con modem có vấn đề thôi chứ mấy con pc thì không vấn đề gì rồi
có domain hay ko có donmain vậy, cài lại ưin mà ko hết là ko tin
ko join domain ạ. Dùng mạng lan nội bộ thôi
đã thử hết mọi cách. Services, gpedit, release, flushdns các kiểu luôn. Mỗi lần thử đề reset @@

lovelysss

Rìu Bạc
đã thử hết mọi cách. Services, gpedit, release, flushdns các kiểu luôn. Mỗi lần thử đề reset @@
những lỗi như thế này, chủ yếu là do antivirus chặn tấn công mạng. Mình lấy ví dụ nhé: bạn tắt chức năng bảo vệ thời gian thực của windows defender chưa? hay bạn có dùng phần mềm nào khác để thay WD ko? Ví dụ như KIS? Hãy tắt chức năng bảo vệ thời gian thực của trình diệt virus bạn đang sử dụng. tắt chứ ko phải thêm vào loại trừ nhé.

onizuka

Gà con
Mình mới dính cái lỗi này. Bạn thử update lại driver card mạng và enable cái Net BIOS over TCP/IP.
Chạy CMD với quyền admin 2 cái lệnh này:
"DISM.exe /Online /Cleanup image /Scanhealth"
"DISM.exe /Online /Cleanup image /Restorehealth"
-> Restart lại máy tính xem có được không.
Mình đã thử và thành công. Máy tính chạy window 10 home single language 1909 :d