Lộ link tải ISO Windows 10 22H2 trước ngày phát hành chính thức

VNZ-NEWS
Vn-Z.vn Ngày 04 tháng 10 năm 2022, Microsoft đã tung ra bản cập nhật lớn dành cho Windows 11 22H2 vào tháng trước, đồng thời Microsoft cũng chuẩn bị tung ra bản cập nhật tính năng Windows 10 22H2, bản cập nhật này dự kiến sẽ ra mắt vào tháng 10.

Mới đây , TechBench, trang web chia sẻ các đường dẫn tải xuống các phiên bản hệ điều hành nhân bản Windows, đã biết được địa chỉ link tải xuống file ISO của hệ điều hành Windows 10 22H2. Tuy nhiên hiện tại không thể tải xuống máy bản cập nhật và bạn sẽ gặp lỗi "GatewayExceptionResponse" hoặc dung lượng fie ISO chỉ còn 0MB.
Có thể link file ISO Windows 22H2 đã bị Micrsoft xóa

Vụ rò rỉ mirror link đồng nghĩa với việc phiên bản chính thức của Windows 10 22H2 sẽ sớm được phát hành , nếu bạn không muốn nâng cấp lên Windows 11 thì Windows 10 22H2 sẽ là phiên bản mới phù hợp.

Không giống như Windows 11, Windows 10 có khả năng được cập nhât qua bản build cập nhật tích lũy và được cập nhật một số ít tính năng. Microsoft sẽ hỗ trợ Windows 10 cho đến tháng 10 năm 2025.

Vn-Z.vn team tổng hợp

Trả lời

luuthao97

Gà con
Các bác cho mình hỏi việc xài ISO độ của mấy diễn đàn thì có rủi ro gì ạ?

pha1412

Rìu Sắt
Các bác cho mình hỏi việc xài ISO độ của mấy diễn đàn thì có rủi ro gì ạ?
đã là độ là hiển nhiên ko an toàn bằng bản của hãng, hoặc tùy vào tâm người độ bản iso đấy, nói chung là cứ dùng bản của hãng là an toàn, h toàn dùng ổ SSD cài hay gì cũng nhanh thôi.

Tin vịt quá. Tui từ ngày MS phát hành đã tải bản ISO windows 20H2 chính chủ trên website MS. Cái này cài cắm kiếm xèng đây mà!

Mấy bác cứ vô thằng web microsoft mà tải. Nó đăng tần ngần trong đó kìa. Đừng tin mấy nguồn bên ngoài như vầy.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mời bạn:

Bạn đã kiểm tra nguồn chưa mà lại đưa link kiếm tiền và không an toàn như vậy?
Thảo nào khi tôi click vào link trình duyệt FF nó nháy 2 lần liên tiếp là vào đến link .
Giờ thấy post này tôi mới hiểu do bypass nên trình duyệt nó nháy 2 phát
Có 2 cái addon ở dưới cũng tiện đa

thangnt

Búa Gỗ Đôi
đưa link quảng cáo nguy hiểm , vote ban
mình đưa link gì đâu? mình rep cái cmt của bạn trên thôi mà.

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
mình đưa link gì đâu? mình rep cái cmt của bạn trên thôi mà.
Link không chuẩn đã được xoá bỏ, bạn an tâm. Bản Windows 10 22h2 hiện chưa có đâu. Nghe nói Microsoft có kế hoạch ra Windows 10 phiên bản 22H2 vào ngày 10 tháng 10 năm 2022. Mà Windows 11 đã ra 22H2 tại sao không dùng mà chờ Windows 10 nhỉ?

thangnt

Búa Gỗ Đôi
Link không chuẩn đã được xoá bỏ, bạn an tâm. Bản Windows 10 22h2 hiện chưa có đâu. Nghe nói Microsoft có kế hoạch ra Windows 10 phiên bản 22H2 vào ngày 10 tháng 10 năm 2022. Mà Windows 11 đã ra 22H2 tại sao không dùng mà chờ Windows 10 nhỉ?
mình đang dùng win11 bản 22h2, nhưng bản win10 mà update lên 22h2 thì mình cũng muốn cài dùng xem thế nào. chứ xác định yên ổn với win11 thôi :D

mimi995

Búa Gỗ Đôi
Rất tiếc là trang chủ của nó đã ngưng hoạt động do vậy ko có update thêm các trang web captcha sau này
đúng rồi , giờ chỉ có tải trên gifthub nè men ơi, cài trên chromium hết được còn firefox thì ok