Hỏi/ Thắc mắc - Link hình, video và file trong excel gửi qua máy khác vẫn mở được | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Link hình, video và file trong excel gửi qua máy khác vẫn mở được

carot246

Búa Gỗ
Anh chị cho em hỏi trong word, excel làm sao để Hyperlink tới hình ảnh, video hoặc file mà khi gửi file word, excel qua 1 máy khác người ta click vào vẫn còn Hyperlink à.
Em search trên internet không đúng từ khóa không thấy chỉ à, em cảm ơn

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Anh chị cho em hỏi trong word, excel làm sao để Hyperlink tới hình ảnh, video hoặc file mà khi gửi file word, excel qua 1 máy khác người ta click vào vẫn còn Hyperlink à.
Em search trên internet không đúng từ khóa không thấy chỉ à, em cảm ơn
Bạn copy tất cả các hình ảnh, video vào thư mục đặt cạnh file word sau đó mới tạo liên kết. Khi copy sang máy khác thì bạn copy luôn các file ành ảnh, video đó theo.

Sửa lần cuối:

abcno1

Búa Gỗ
Hyperlink tới hình ảnh pác phải chuyển cả file gốc hình ảnh đi kèm, còn nếu không pác chỉ chèn hình ảnh vào thông qua Insert\picture