Liệu điện thoại có bị hack không? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Liệu điện thoại có bị hack không?

nangkhieu

Búa Gỗ
Tình hình là mình vô tình vào thùng rác của thư mục ảnh của con đt samsung phát hiện thấy 2 cái ảnh chân dung lạ hoắc mà mình chưa hề tải hay chụp bao giờ ae cho hỏi là liệu có phải nó hack đt mình rồi nó nghịch tải ảnh nó sau nó sợ phát hiện nên nó bỏ vào thùng rác ko?

tuankeny

Búa Gỗ
Hack là hoàn toàn được bạn ơi :)) các bạn dùng các ứng dụng toàn free và đồng ý cho truy cập vào camera..image..danh bạ..thì việc hack hoặc lấy info từ điện thoại là hoàn toàn có thể sảy ra. Lên làm gì cũng phải cẩn thận. đặc biệt các thông tin liên quan thanh toán online. Chúc may mắn!

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Thời buổi công nghệ hiện đại, bất cứ nền tảng nào cũng có thể bị xâm nhập hết, vấn đề là bạn có gì "quan trọng" để họ chú ý tới hay không thôi, trường hợp của bạn thì tôi nghĩ không phải bị hack gì hết.

haivu

Administrator
Thành viên BQT
Hàng lô hàng lốc các cty - ứng dụng nó theo dõi thu thập mọi thông tin của ta hàng ngày hàng giờ ấy, vấn đề chỉ là ta là ai và nó cần gì ở ta thôi.
Bạn vào phần cài đặt, quyền, cấp quyền gì cho mỗi ứng dụng mà bạn muốn, như vậy cũng hạn chế được kha khá chứ không có gì hoàn toàn nhé.

mrJaden

Rìu Bạc
để hoàn toàn thì có thể nhưng cực kỳ nhọc, config xong thì có khi nghĩ dùng 2 máy chính-phụ có khi khoẻ hơn {amazed}
Hàng lô hàng lốc các cty - ứng dụng nó theo dõi thu thập mọi thông tin của ta hàng ngày hàng giờ ấy, vấn đề chỉ là ta là ai và nó cần gì ở ta thôi.
Bạn vào phần cài đặt, quyền, cấp quyền gì cho mỗi ứng dụng mà bạn muốn, như vậy cũng hạn chế được kha khá chứ không có gì hoàn toàn nhé.