Hỏi/ Thắc mắc - Lệnh xuất file install wim cho win 32 bit? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lệnh xuất file install wim cho win 32 bit?

LeTony

Búa Gỗ Đôi
Chào mọi người
Mọi người cho em hỏi làm thế nào để xuất file install wim cho win 32 bit trong winpe ạ
Em đã xài lệnh này nhưng lại không chạy được
imagex /capture C: D:\socures\install.wim "Windows 10 Pro" /compress maximum /verify

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Chào mọi người
Mọi người cho em hỏi làm thế nào để xuất file install wim cho win 32 bit trong winpe ạ
Em đã xài lệnh này nhưng lại không chạy được
imagex /capture C: D:\socures\install.wim "Windows 10 Pro" /compress maximum /verify
Ko biết các bản ISO của bạn anhdv sau này có còn kèm theo file help.chm ko tôi ko rõ , bạn tìm cái file đó xem thì có các thứ ăn chơi mặc dù ko đầy đủ nhưng vẫn có tác dụng mạnh với 1 số thứ cần dùng

malemkhoang

Rìu Chiến
Có lẽ là tại thủy thổ không hợp.
Win10 từ lúc xuất chuồng đã là .esd và thời kỳ đầu tôi phải vất vả vật lộn với nó mới ra được wim bằng wimlib (tương tự imagex thôi), imagex đã hết tác dụng với Win 10.
Anh Mai dùng DISM kéo theo bên thứ ba dùng DISMGUI, DISM++.
Nếu đơn giản bạn chỉ cần chuyển đổi .esd thành .wim thì nên dùng bên thứ ba.
Giờ thì tôi cũng khỏi cần wim luôn, cứ wimlib mà giã nát esd ra...

LeTony

Búa Gỗ Đôi
Có lẽ là tại thủy thổ không hợp.
Win10 từ lúc xuất chuồng đã là .esd và thời kỳ đầu tôi phải vất vả vật lộn với nó mới ra được wim bằng wimlib (tương tự imagex thôi), imagex đã hết tác dụng với Win 10.
Anh Mai dùng DISM kéo theo bên thứ ba dùng DISMGUI, DISM++.
Nếu đơn giản bạn chỉ cần chuyển đổi .esd thành .wim thì nên dùng bên thứ ba.
Giờ thì tôi cũng khỏi cần wim luôn, cứ wimlib mà giã nát esd ra...
e làm ghost chỉ cần xuất file install ra là được

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
e làm ghost chỉ cần xuất file install ra là được
Bạn tạo ghost với soft gì , Nếu tạo với software thì ko thể nào xuất ra install.wim được .
Chỉ có mỗi cái là đóng gói file ảnh windows với DISM lệnh or DISM ++ thì nó mới cho ra đuôi .wim

secpol

Rìu Chiến Bạc
Tôi cũng không rành mấy lệnh Dism này, bạn nhờ @dungltcd ; @secpol, @lvt491, @trungminh, @Le Duc 287 xem sao.

Riêng tôi thì nhìn chữ SOURCES đã bị sai trên dòng lệnh của bạn, không biết bạn gõ nhầm khi gửi bài hay bạn chép luôn từ lệnh đó?

Cấu trúc lệnh thì đúng:

Nhưng bạn này không hiểu chỗ đó nhập cái gì bác ạ.

Mà Microsoft nó bỏ imagex ít nhất 10 năm rồi.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Sources đó là tên thư mục ạ
Tôi biết nó là tên thư mục rồi bạn, ý tôi muốn nói nó bị viết sai thành SOCURES, không phải SOURCES, tôi có hỏi có phải bạn đã gõ nhầm khi đăng bài hay bạn chép trực tiếp từ lệnh đó? Nếu chép trực tiếp từ lệnh thì với từ bị sai như vậy nó sẽ không thực hiện được.