Lấy lại mật khẩu Google | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Lấy lại mật khẩu Google

daithai263

Búa Đá Đôi
Hi, các bác cho e hỏi, có cách nào lấy lại mật khẩu google khi còn cả sdt khôi phục không ạ,
Tình hình là e vừa khôi phục cài đặt gốc điện thoại, sau khi đăng nhập lại thì quên mật khẩu. Bấm Quên mật khẩu thì nó cho nhập sdt khôi phục và nhập code, nhưng đến bước cuối nó lại bắt nhập thêm mã khôi phục gửi đến TK mà mình đang khôi phục mật khẩu, mình thử nhập mấy lần vẫn vậy @@
Hay là do tk mình còn chưa đăng xuất, các bác cho e hỏi có cách nào cứu ko ạ. e cảm ơn nhiều

rkdc131

Rìu Sắt
Nghi ngờ bác lúc quên mật khẩu đã thử đăng nhập nhiều lần đúng không. Sau đó mới định thần ấn "Quên mật khẩu". Nếu mà như vậy thì google sẽ xem bác như kiểu đang cố gắng đăng nhập tài khoản không phải của mình nên việc xác thực sđt không còn đủ tin tưởng.

Với lại trong tài khoản google bác lại để mail khôi phục là tài khoản bác đang đăng nhập, tự đưa mình vào vòng lặp ngọt xớt luôn.

Bác thử tìm xem mình còn đăng nhập ở đâu khác như các bác trên khuyên không.

Có các cách sau bác thử thêm nhé :
- Chờ qua hôm sau, cài đặt lại điện thoại, sau đó kết nối lại chính mạng Wifi bác hay dùng để google xác thực địa chỉ ip public lẫn vị trí để không bị nghi ngờ nữa.
- Thử đăng nhập trên máy tính, cũng kết nối vào mạng bác hay dùng rồi đăng nhập.
- Mình nghĩ bác cũng sẽ phải có máy tính đăng nhập tài khoản google chứ nhỉ, chứ không xui lắm. Nếu có thì bác phi vào đổi địa chỉ mail khôi phục rồi tiến hành đổi mật khẩu.

Chúc bác thành công. Thử vừa phải thôi, thử nhiều lần liên tục mà nó block luôn là mệt.

Sửa lần cuối:

daithai263

Búa Đá Đôi
Thanks các bác, Mình thử vài lần nó vẫn bắt mình xác thực qa 2 bước là code SMS với code qua Mail.
ngoặc cái tài khoản này mình chỉ dùng sao lưu ảnh này kia, nên đăng nhập đúng trên điện thoại, giờ như vô cái vòng lặp vô tận vậy @@.
Có cách nào gửi mail nhờ google hỗ trợ được ko các bác

daithai263

Búa Đá Đôi
Nghi ngờ bác lúc quên mật khẩu đã thử đăng nhập nhiều lần đúng không. Sau đó mới định thần ấn "Quên mật khẩu". Nếu mà như vậy thì google sẽ xem bác như kiểu đang cố gắng đăng nhập tài khoản không phải của mình nên việc xác thực sđt không còn đủ tin tưởng.

Với lại trong tài khoản google bác lại để mail khôi phục là tài khoản bác đang đăng nhập, tự đưa mình vào vòng lặp ngọt xớt luôn.

Bác thử tìm xem mình còn đăng nhập ở đâu khác như các bác trên khuyên không.

Có các cách sau bác thử thêm nhé :
- Chờ qua hôm sau, cài đặt lại điện thoại, sau đó kết nối lại chính mạng Wifi bác hay dùng để google xác thực địa chỉ ip public lẫn vị trí để không bị nghi ngờ nữa.
- Thử đăng nhập trên máy tính, cũng kết nối vào mạng bác hay dùng rồi đăng nhập.
- Mình nghĩ bác cũng sẽ phải có máy tính đăng nhập tài khoản google chứ nhỉ, chứ không xui lắm. Nếu có thì bác phi vào đổi địa chỉ mail khôi phục rồi tiến hành đổi mật khẩu.

Chúc bác thành công. Thử vừa phải thôi, thử nhiều lần liên tục mà nó block luôn là mệt.
bác nói đúng rồi, ngoặc cái mình chỉ đăng nhập tk gmail đó trên dt mới đau {beat_brick}

rkdc131

Rìu Sắt
Thanks các bác, Mình thử vài lần nó vẫn bắt mình xác thực qa 2 bước là code SMS với code qua Mail.
ngoặc cái tài khoản này mình chỉ dùng sao lưu ảnh này kia, nên đăng nhập đúng trên điện thoại, giờ như vô cái vòng lặp vô tận vậy @@.
Có cách nào gửi mail nhờ google hỗ trợ được ko các bác
Cái này chịu rồi bác

Bảo mật tài khoản đôi khi cũng là con dao 2 lưỡi. Có nhiều cách để thử xác minh tài khoản nhưng trong trường hợp của bác chỉ có 2 cách và cách gửi mail nó tèo luôn rồi, thường phải trả lời đúng càng nhiều càng tốt chứ 1-1 là không đủ.

Gửi mail cho Google để chứng minh thì mình chưa thấy ai từng thử và hình như cũng không được và không thành công. Trường hợp này chắc chỉ có tạo mới tài khoản thôi. Chia buồn cùng bác.

daithai263

Búa Đá Đôi
Cái này chịu rồi bác

Bảo mật tài khoản đôi khi cũng là con dao 2 lưỡi. Có nhiều cách để thử xác minh tài khoản nhưng trong trường hợp của bác chỉ có 2 cách và cách gửi mail nó tèo luôn rồi, thường phải trả lời đúng càng nhiều càng tốt chứ 1-1 là không đủ.

Gửi mail cho Google để chứng minh thì mình chưa thấy ai từng thử và hình như cũng không được và không thành công. Trường hợp này chắc chỉ có tạo mới tài khoản thôi. Chia buồn cùng bác.
pha tự hủy nào đau vl, thanks bác nha