Hỏi/ Thắc mắc - Laptop không lên nguồn sau khi update Firmware | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Laptop không lên nguồn sau khi update Firmware

jacky jacky

Búa Đá
m cũng gặp nhiều người dùng giả bộ không biết lắm , nhìn thì là biết họ làm đó, nhưng không có bằng chứng để nói, nên thôi, chỉ có thể hỗ trợ làm lại , tới được đâu hay tới đó, cũng không quên nói trước với họ là có rủi ro không thành công, nếu họ đồng ý thì mình làm tiếp

silver bullet

Búa Đá
Sau vài lỗi gặp phải thì mình thấy app nào có chứ dell mình gỡ hết cho cuộc sống nó nhẹ nhàng hơn

laanhtuanngoc

Rìu Bạc
mấy bác có vẻ nhạy cảm vụ up BIOS này quá. Với laptop khi up chỉ cần cắm nguồn, tắt hết ứng dụng đang mở, chờ máy khởi động lại là xong. Em update BIOS cho mainboard gigabyte mỗi khi hãng có bản mới. Lỗi thì lại up lại bản cũ

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
mấy bác có vẻ nhạy cảm vụ up BIOS này quá. Với laptop khi up chỉ cần cắm nguồn, tắt hết ứng dụng đang mở, chờ máy khởi động lại là xong. Em update BIOS cho mainboard gigabyte mỗi khi hãng có bản mới. Lỗi thì lại up lại bản cũ
Lap thì đơn giản vì mất điện còn pin. Máy bàn trước sợ sự cố mất điện khi đang up sẽ tèo luôn nhưng giờ đa phần main hỗ trợ dual bios nên mất điện khi đang up cũng không sao thì phải :). Có bản mới là quất thôi.

Duc0508

Gà con
Tài khoản bị khóa
khả năng do trong quá trình update bios bị trục trặc như hết pin , sập nguồn , theo mình bác nên mang ra chỗ mua bảo họ xem lại cho chứ sửa ngoài là mất bảo hành đó bác

Duc0508

Gà con
Tài khoản bị khóa
có thể trong quá trình update bị lỗi , bác mang đi bảo hành bảo họ xem cho , sửa ngoài mất bảo hành đó bác

Em cũng mới update bios cho legion5 trên trang chủ lenovo. Update 1 lúc thì màn đen sì không mở lên được nữa. Em có mang ra trung tâm bhanh ở 156 thái thịnh, thì họ bảo chết main phải thay và sẽ gửi máy lên hãng để xin bảo hành. Em lo quá ko biết trường hợp này có được bảo hành thay main ko ạ

Mng ai trải qua rồi hay gặp trường hợp nào như thế này có thể phản hồi giúp e đc ko ạ

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Nếu không có can thiệp gì về phần cứng thì sẽ được bảo hành thôi :)

Nếu không có can thiệp gì về phần cứng thì sẽ được bảo hành thôi :)
Em lo quá cứ nghĩ từ qua đến giờ, vừa mua máy được 1 tháng mà thành ra như này. Mà e nghe có người bảo về vấn đề update bios sẽ ko được bảo hành là sao ạ.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Em lo quá cứ nghĩ từ qua đến giờ, vừa mua máy được 1 tháng mà thành ra như này. Mà e nghe có người bảo về vấn đề update bios sẽ ko được bảo hành là sao ạ.
Ko ai ktra dc do bạn up bios hay ko đâu nhé , nói thế để ng dùng ko up bios linh tinh thôi , đỡ mất thì giờ đôi bên

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Yên tâm đi sẽ được bảo hành thôi. Cửa hàng từ chối thì đứng giửa Showroom đó la làng lên máy mới mua 30 ngày nhớ chọn giờ thật đông khách và live.