Laptop dòng intel core thế hệ 11 không nhận ổ cứng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Laptop dòng intel core thế hệ 11 không nhận ổ cứng

LeTony

Búa Gỗ Đôi
Mọi người cho em hỏi cái lỗi không nhận được ổ cứng hoặc nhận nhưng khi cài win xong thì bị màn hình xanh này là lỗi bên intel hay microsoft chưa tích hợp driver irst cho bản cài đặt windows ạ, cho em hỏi luôn là lỗi này có bị trên máy bàn không ạ, có cách nào tích hợp driver cho file iso win không ạ, nếu file ghost thì làm sao để cấu hình file trả lời để khi chạy sysprep không bị xóa driver irst đi ạ
Cái này là lỗi hay sao ạ

Higashino

Búa Đá
Bạn nào có cách xử lý lỗi cài này chưa?

secpol

Rìu Chiến Bạc
Mọi người cho em hỏi cái lỗi không nhận được ổ cứng hoặc nhận nhưng khi cài win xong thì bị màn hình xanh này là lỗi bên intel hay microsoft chưa tích hợp driver irst cho bản cài đặt windows ạ, cho em hỏi luôn là lỗi này có bị trên máy bàn không ạ, có cách nào tích hợp driver cho file iso win không ạ, nếu file ghost thì làm sao để cấu hình file trả lời để khi chạy sysprep không bị xóa driver irst đi ạ
Cái này là lỗi hay sao ạ
1. Phải sử dụng driver version mới nhất: https://vn-z.vn/threads/tong-hop-driver-chipset-ahci-raid-nvme-va-usb.37418/

2. GHOST, ACRONIS TRUE IMAGE, TERABYTE, MACRIUM REFLECT, R-DRIVE, WIM IMAGE, đều là công cụ để sao chụp lại data hay các phân vùng của ổ cứng. Các công cụ đó không liên quan đến việc file trả lời tự động nó chạy như nào. Việc chạy nó là việc của Hệ điều hành Windows làm việc. Còn chạy như nào là do bạn cấu hình cho nó.

3. Bạn muốn cấu hình file trả lời tự động thì bạn phải cắp sách đi học Sau khi học xong bạn có thể làm được nhiều việc với cái file trả lời tự động đó.

Nơi học:

hunglm9986

Búa Gỗ
Vấn đề này khá đơn giản , bạn lên trang chủ laptop 11th download cái IRST , sau đó copy vào bộ cài win là được.

ITHelpdesk

Gà con
Mình gặp rồi, cơ bản là khi cài win, thì bạn cài driver cho ổ cứng trước là nó sẽ nhìn thấy thôi mà !!!