Hỏi/ Thắc mắc - Laptop đồ họa, dựng phim tầm 25 đến 35 triệu? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Laptop đồ họa, dựng phim tầm 25 đến 35 triệu?

Em đang có nhu cầu mua con lap để làm đồ hoạ, chủ yếu vẽ cad, sau này thỉnh thoảng dựng phim đưa lên Youtube. Game thì em không chơi.
Các bác tư vấn giúp em con nào Màn đẹp, Chạy mát, Bền bỉ và hàng mới chính hãng từ tầm 25 triệu đến 35 triệu ạ.
Chân thành cảm ơn các bác.
PS: Tiện thể các bác xem giúp em nếu mua máy cũ thì chọn con nào ạ, em thích chip ko cũ quá.

Administrator

Administrator
Đụng ngay ngón nghề ngày trước. Hồi đó anh em trong ngành làm phim luôn thắc mắc là nên mua Workstation hay máy tính tự ráp cấu hình mạnh Rồi cả có nên mua laptop để dựng phim hay không. ? Câu hỏi của bạn hay , sẽ nhiều thành viên có nhu cầu cần biết. Vì vậy mình đính lên để các bạn cùng thảo luận

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Tầm này bạn tham khảo con Lenovo Legion 5 đang rất hot. Tìm bản dùng chip AMD mạnh mà rẻ hơn bản Intel

LAPTOP LENOVO LEGION 5 15ARH05 (82B500GTVN) GEFORCE GTX1650TI 4GB RYZEN 7 4800H RAM 8GB SSD 512GB 15.6″ 144HZ IPS 300 NITS 100% sRGB WIN 10
Giá vào khoảng 26tr. Đáp ứng tốt nhu cầu của bạn.

Hoặc bạn xem qua mẫy mẫu ASUS ROG ZEPHYRUS G14/G15 dùng chip AMD R7 4800HS

Sửa lần cuối:

revolX

Rìu Sắt
Tầm này bạn tham khảo con Lenovo Legion 5 đang rất hot. Tìm bản dùng chip AMD mạnh mà rẻ hơn bản Intel

LAPTOP LENOVO LEGION 5 15ARH05 (82B500GTVN) GEFORCE GTX1650TI 4GB RYZEN 7 4800H 8GB 512GB 15.6″ 144HZ IPS 300 NITS 100% sRGB WIN 10

Phiền bác một chút là 512GB trong phần thông tin cấu hình là ổ SSD hay HDD thì bác ghi rõ ra để tránh hiểu lầm dẫn đến mâu thuẫn không đáng có trong tương lai giúp em với. Em cảm ơn bác.

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Phiền bác một chút là 512GB trong phần thông tin cấu hình là ổ SSD hay HDD thì bác ghi rõ ra để tránh hiểu lầm dẫn đến mâu thuẫn không đáng có trong tương lai giúp em với. Em cảm ơn bác.
Mấy con này đều SSD nVme tốc độ nhanh nha bạn, ko có con nào HDD đâu.

duyrapper255

Búa Gỗ
Hàng xách tay new thùng được không bác, mình có thinkpad P52 chạy mát, trong mấy em đồ họa thinkpad thuộc dạng mát nhất rồi

kai210

Gà con
Em đang có nhu cầu mua con lap để làm đồ hoạ, chủ yếu vẽ cad, sau này thỉnh thoảng dựng phim đưa lên Youtube. Game thì em không chơi.
Các bác tư vấn giúp em con nào Màn đẹp, Chạy mát, Bền bỉ và hàng mới chính hãng từ tầm 25 triệu đến 35 triệu ạ.
Chân thành cảm ơn các bác.
PS: Tiện thể các bác xem giúp em nếu mua máy cũ thì chọn con nào ạ, em thích chip ko cũ quá.
Bác xem Hp zbook studio g5 ấy. Con này build nhôm đúc nguyên khối đẹp và cứng cáp nhất làng, màn hình đẹp, loa bang olufsen nó vô địch ở phân khúc này luôn

kai210

Gà con
Theo tôi nên mua linh kiện tự ráp cho phù hợp với điều kiện nghề nghiệp vì thiết kế, đồ họa phải có nơi làm việc chắc chắn, đâu cần di động mà xài laptop, máy bàn có thể trang bị màn hình lớn tiện lợi cho triển khai ý tưởng sáng tạo của mình.
Thường anh em đồ họa hay chơi 2 máy, 1 laptop để xách ra ngoài gặp đối tác/ khách hàng và 1 con desktop cố định ở nhà/ cty.

gathoidai0303

Búa Gỗ
tầm 25-35trieu thì nhiều lựa chọn lắm.
laptop hay pc thì tùy vào nhu cầu của bạn. từ đó bạn sẻ chọn 1 trong 2 và sau đó đi đến cấu hình.
bạn dùng CAD thì cứ xem yêu cầu phần cứng của Cad. mình có copy cho bạn tham khảo ở dưới.
Processor Basic: 2.5–2.9 GHz processor
Recommended: 3+ GHz processor
Multiple processors: Supported by the application
Memory Basic: 8 GB -Recommended: 16 GB
Display Resolution Conventional Displays: 1920 x 1080 with True Color
High Resolution & 4K Displays:
Resolutions up to 3840 x 2160 supported on Windows 10, 64-bit systems (with capable display card)
Display Card Basic: 1 GB GPU with 29 GB/s Bandwidth and DirectX 11 compliant
Recommended: 4 GB GPU with 106 GB/s Bandwidth and DirectX 11 compliant
Chúc bác sớm tìm đc cấu hình ưng ý.

LAPTOP LENOVO LEGION 5 15ARH05 (82B500GTVN) GEFORCE GTX1650TI 4GB RYZEN 7 4800H RAM 8GB SSD 512GB 15.6″ 144HZ IPS 300 NITS 100% sRGB WIN 10

Dell có con nào đáp ứng được không bác nhỉ?

invisible10x

Búa Gỗ
Mới mua giúp ông anh con Dell Latitude 7310 này,
CPU Intel 10th, i7 (có option i5) | RAM 8GB DDR4 | SSD M.2 256GB PCIe NVMe
Em khảo giá thì thấy dao động từ 31,4– 36,5 triệu tùy cấu hình.

Con này 13,3 inch đúng ko bác?
Latitude ngày càng mỏng nhỉ?
Latitude của Dell hướng đến các đối tượng doanh nhân, những người có công việc thường xuyên dịch chuyển nên pin thường khá trâu và cấu hình tương đối mạnh rồi.

Trong đám 15in hiện nay hp không có đối thủ thím ơi, con thinkpad p53 với con dell 7530 cũng được khen nhiều nhờ mát mẻ nhưng so p/p với con hp thì không so được
Em cám ơn các bác. Đang tìm hiểu thêm về con HP G5 này, thấy cũng chim ưng ạ.

hoangq9

Búa Gỗ
Con này 13,3 inch đúng ko bác?
Latitude ngày càng mỏng nhỉ?
Latitude của Dell hướng đến các đối tượng doanh nhân, những người có công việc thường xuyên dịch chuyển nên pin thường khá trâu và cấu hình tương đối mạnh rồi.
Vâng, 13,3in đó bác. Nặng có 1,25kg thôi nhưng cầm chắc chắn lắm, chất liệu làm từ sợi carbon và khung sườn Tri-metal.
Latitude bây giờ mỏng nhẹ thời trang lắm rồi, ko còn cục mịch như xưa nữa đâu.
Nghe hãng quảng cáo thì con pin Dell Latitude 7310 có thể làm việc liên tục lên tới 13-15 giờ đồng hồ nhưng em méo tin lắm :D Được cái hãng có tích hợp công nghệ ExpressCharge - cho phép sạc 80% trong một giờ nên cũng tạm ok.

porsche

Gà con
HP Zbook 17 G3 max option, VGA Quadro M5000M bạn tham khảo nhé.
HP Zbook 17 G3, Core i7 6820hq, Ram 32Gb, SSD 256Gb, VGA Quadro M5000M 8Gb, 17.3″ Full HD, Pin 9 cell (có thể nâng lên 64GB RAM).
Hoặc:
Lenovo Thinkpad P51 Xeon E3-1535M, M2200M 4k 3840×2160, 16GB-Ram, ssd512, Backlit, color pantone Max Option
Đây thớt nhé