Laptop Dell sinh viên tầm 15 triệu nên mua cũ hay mới? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Laptop Dell sinh viên tầm 15 triệu nên mua cũ hay mới?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Em nhờ anh chị em tư vấn giúp laptop sinh viên giá tầm 15 triệu thì nên mua cũ hay mới ạ?

Vì dòng Dell với khoảng tiền 15 triệu em chỉ tìm được Core i3, RAM 8GB/ 256GB SSD trở về trong khi em mua cũ thì có thể được cấu hình cao hơn nhiều nhưng lại quan ngại về chất lượng.

Nhờ anh chị em tư vấn giúp!

dtadptvl

Rìu Sắt Đôi
Dưới 20tr Dell bán máy lùa gà số 2 không ai số 1. Có 15tr mua Asus hoặc Lenono best p/p, ưu tiên chip AMD vừa mạnh vừa mát. Trên 20tr thì Dell mới gọi là tạm được.

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Mình mua máy cũ 3 triệu Dell Vostro 2420: HDD 500GB, Ram 4GB, core i5 3230M, chai pin. Mua xong về độ lại SSD 250GB, Ram 8GB, còn HDD thì làm ổ cứng rời, cài lại Win10 xong xài tẹt ga. Ngoài trừ pin chai và màn hình nhìn hơi chán ra, thì không chê chỗ nào.

Nên theo mình xác định mua để học 4 năm, xong rồi sau này đi làm mua con khác thì mua đồ cũ về độ lên. Hết 4 năm thì đem cho con nít chơi game, mình mua con mới xài cho sướng. Còn xác định mua xài mãi thì mua hàng xịn cũng được.

Cơ mà sinh viên 15 triệu, mua hàng cũ còn dư tiền làm việc khác. Sau này đi làm có tiền mua hàng xịn sau.

vanlech123

Búa Gỗ
Em nhờ anh chị em tư vấn giúp laptop sinh viên giá tầm 15 triệu thì nên mua cũ hay mới ạ?

Vì dòng Dell với khoảng tiền 15 triệu em chỉ tìm được Core i3, RAM 8GB/ 256GB SSD trở về trong khi em mua cũ thì có thể được cấu hình cao hơn nhiều nhưng lại quan ngại về chất lượng.

Nhờ anh chị em tư vấn giúp!

nếu những ứng dụng ko phải đồ họa hạng nặng, thì nên mua cũ dòng dell latitude hoặc dòng Lenovo ThinkPad ,2 dòng trâu bò đỉnh cao. xài bao sướng. tầm 10 củ trở lại .

15 củ thì mua được con laptop gamming dell G3 cũ là chuyện bình thường, ko thì asus tuf cũ ,cấu hình mạnh ,khá trâu bò.

dtadptvl

Rìu Sắt Đôi
1 con asus của mình cũng vừa ra đi vĩnh viễn ko có lí do đây. ko phải chỉ có mỗi dell lùa gà đâu
Lùa gà có nghĩa là bán giá cao cấu hình thấp chứ đột tử liên quan gì {amazed}

Cùng mức giá đấy thì Dell cho con vỏ nhựa cấu hình i3 1115g4 hoặc ryzen 3 3500u, còn Asus với Lenovo chọn khéo là được vỏ nhôm chip i5 1135g7 hoặc r5 4500u luôn rồi. Vậy Dell không lùa gà là gì {amazed}

Còn chuyện đột tử thì máy nào chẳng có, hơn thua nhau cái bảo hành. Khoản này thì công nhận Dell flexible hơn khi bảo hành theo linh kiện chứ không cần theo seal. Nhưng mà máy hơn 20tr mới chơi với Dell, dưới 20tr khác gì thằng Samsung bán máy phân khúc bình dân giá đắt gấp đôi cấu hình

Cảm ơn tất cả anh chị em, cuối cùng em quyết định chọn em laptop E7270 hàng refurnished rồi ạ. Chạy êm ái và pin xem youtube màn hình sáng 100% đạt khoảng 4,5 tiếng.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.