Hướng dẫn - Laptop Dell Inspiron 15-5547 - Nâng cấp ổ cứng và bộ nhớ RAM | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Laptop Dell Inspiron 15-5547 - Nâng cấp ổ cứng và bộ nhớ RAM

dragonking91

Rìu Chiến
bạn nói clip này không ổn?
bạn có thể cho mình biết lý do?
tại sao không ổn?
Thanks.
Trong clip mình không thấy kỹ thuật viên không tháo pin trước khi nâng cấp ram và ssd. Nguyên tắc trước khi sửa chữa, nâng cấp hay vệ sinh phải tắt máy, rút nguồn, tháo pin.

thomastr

Rìu Bạc
có lẻ bạn không để ý nghe,mình có noi trong video những máy đời mới pin không thào rời như những mấy củ.
còn chuyện tắt máy, rút nguồn thì cái đó là đương nhiên phải làm trước khi mỡ máy.

fahabu179

Gà con
có lẻ bạn không để ý nghe,mình có noi trong video những máy đời mới pin không thào rời như những mấy củ.
còn chuyện tắt máy, rút nguồn thì cái đó là đương nhiên phải làm trước khi mỡ máy.
Ý bác không tháo rời là gì? Vặn 4 con ốc ra là tháo được pin mà. Cơ mà model này từ 2014 rồi mà còn mới gì vậy bác.

thietkewebchuyen

Rìu Sắt Đôi
Với máy tháo dưới nắp máy thì còn khỏe chứ nó nằm ngang ngang phải bung cả con ra mệt lắm

dragonking91

Rìu Chiến
clip bác nói chậm và nhỏ quá, lúc đầu xem e k mở tiếng vì dân kỹ thuật nhìn là hiểu rồi.
pin rời và pin gắn trong đều phải tháo ra trước nha bác, tháo dễ òm à. Bác không chuyên nên xem clip hướng dẫn của người khác và làm theo sẽ hay hơn là làm theo kinh nghiệm bản thân rồi chỉ người khác

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Pin nào cũng tháo dc , nhưng thường thì các dòng máy thay thế dễ dàng ram vs ổ cứng và mình thao tác cẩn thận thì cũng ko vấn đề gì . còn như thao tác liên quan tới việc nhấc mainboard ra thì chắc chắn phải tháo cáp pin , ngay cả pin cmos cũng phải ngắt để tránh chạm chập .

thomastr

Rìu Bạc
Pin nào cũng tháo dc , nhưng thường thì các dòng máy thay thế dễ dàng ram vs ổ cứng và mình thao tác cẩn thận thì cũng ko vấn đề gì . còn như thao tác liên quan tới việc nhấc mainboard ra thì chắc chắn phải tháo cáp pin , ngay cả pin cmos cũng phải ngắt để tránh chạm chập .
Đúng vậy,không nhứt thiết phải tháo pin chỉ cần cẩn thận chút thì không sao.
theo bạn nói thì mình biết là bạn rất chuyên nghiệp về phần cứng,tặng bạn 1 like :)

Sửa lần cuối:

thomastr

Rìu Bạc
clip bác nói chậm và nhỏ quá, lúc đầu xem e k mở tiếng vì dân kỹ thuật nhìn là hiểu rồi.
pin rời và pin gắn trong đều phải tháo ra trước nha bác, tháo dễ òm à. Bác không chuyên nên xem clip hướng dẫn của người khác và làm theo sẽ hay hơn là làm theo kinh nghiệm bản thân rồi chỉ người khác
bạn nói cũng có lý,nhưng mình đả từng thay màng hình cho điện thoại iphone,Samsung không cần ngác pin mà vẫn không bị gí.

dragonking91

Rìu Chiến
bạn nói cũng có lý,nhưng mình đả từng thay màng hình cho điện thoại iphone,Samsung không cần ngác pin mà vẫn không bị gí.
Tuỳ bác thôi, giống các thợ điện vẫn đấu dây điện sống đó, hiện tại họ thấy làm vậy rất oai và không sao cả.
Còn với nhân viên kỹ thuật của em mà làm vậy em không chấp nhận dù với bất kỳ lý do gì.

vietvinh1603

Búa Gỗ

Sai rồi bác / Mình cũng làm bên bảo hành máy móc, cũng nhiều bác ỷ y kiểu này nè rồi cháy main, chết main. Đúng là không phải máy nào ko tháo pin cũng bị, nhưng đó là điều tiên quyết để đảm bảo an toàn

dragonking91

Rìu Chiến
Sai rồi bác / Mình cũng làm bên bảo hành máy móc, cũng nhiều bác ỷ y kiểu này nè rồi cháy main, chết main. Đúng là không phải máy nào ko tháo pin cũng bị, nhưng đó là điều tiên quyết để đảm bảo an toàn
Sợ nhất mấy anh kỹ thuật cầm vít chọc chọc, ráp lại máy nhưng mở k lên thì bảo do xui.

thomastr

Rìu Bạc
Quá hây,cuối cùng bạn cũng đã chỉ ra được cài tối kỵ trong ngàng điện tử va điện lực.
cầm vít chọc chọc như vậy nhẹ là hư,cháy máy còn nạng thì se bị chết người.
Like.

vuvanloi

Gà con
cho mình hỏi với các những loại ổ SSD nào thì tương thích với dòng máy Dell 5547 ạ, ví du như Samsung 860 pro 512Gb có tương thích không ạ?