Nhờ tư vấn - Laptop bật lên nguồn nhưng không lên màn hình? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Laptop bật lên nguồn nhưng không lên màn hình?

vietnb1974

Búa Đá
Mik đang dùng máy tính thì tự nhiên laptop phụt tắt trước đó ram của mik luôn ở mức trên 60 cpu tầm khoảng 85 nhưng có lúc tăng lúc giảm còn ram thì ko(tại dung lượng ram mik ít quá) nên mik nhờ các bạn tư vấn giúp mik đc ko thanks bạn

caduoicakho

Rìu Sắt
bật ko lên hình thì mai mang tiệm để họ sửa thôi bạn .
Tuy phũ nhưng em nghĩ là đúng bác ạ. Đoán bệnh mà không biết chữa thì nên ra tiệm, uy tín + sửa tại chỗ thì làm thôi.
Đầu tiên nên kiểm tra main. Nếu nắp lưng dễ tháo, mở ra và lấy thanh RAM ra lau chùi (gôm tẩy bút chì) vệ sinh cho sạch bác nhé. Vệ sinh xong máy không lên, ra thợ cho đỡ...hư thêm.
Bác thớt nên vệ sinh máy (~2 lần / năm). Có tản nhiệt để linh kiện bên trong máy thoát nhiệt tốt, tăng tuổi thọ sử dụng thiết bị.

Sửa lần cuối:

hqcong2506

Gà con
bạn nên mang ra quán uy tín để họ xem nhé, lỗi này có nhiều nguyên nhân gây ra. Laptop của mình cũng vừa bị xong, may là chỉ phải thay ic nguồn hết hơn 500k :D

vietnb1974

Búa Đá
bạn nên mang ra quán uy tín để họ xem nhé, lỗi này có nhiều nguyên nhân gây ra. Laptop của mình cũng vừa bị xong, may là chỉ phải thay ic nguồn hết hơn 500k :D
mik mang ra sửa thì cũng lỗi y như bạn thanks bạn đã tư vấn :)