Hỏi/ Thắc mắc - Lập trình web bắt đầu từ những gì?? gà mờ tập sự. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lập trình web bắt đầu từ những gì?? gà mờ tập sự.

• Thread starter long_hiphop
  • Ngày gửi
L

long_hiphop

hiện tại mình đã đi làm và nghành mình làm hoàn toàn không liên quan gì đến lập trình.
nhưng mình muốn học thêm lập trình web nhưng không biết nên bắt đầu cơ bản là từ đâu, hay học gì, pro nào định hướng giúp mình nhé.
cám ơn các bạn rất nhiêu.

tuongzaza

Rìu Sắt
đi học khóa lập trình php nhé, nó dạy từ những cái cơ bản html, css cho đến mysql, php

IT Lover

Rìu Sắt Đôi
Former Moderator
Nghe có vẻ điên nhưng mình lập trình Java đầu tiên xong bắt đầu chạy một số file GUI qua HTML, chạy được một thời gian chơi với HTML xong thấy hay hay thế là học thử. Đã hơn 1 năm kể từ ngày đó :p

văn khuyên

Búa Gỗ
Để theo được ngành này, đầu tiên bạn phải hiểu nó là gì và gồm những công việc cụ thể nào, sau đó mới có kế hoạch học tập và theo đuổi đúng đam mê, sở thích, nhu cầu xã hội. Lập trình web sẽ bao gồm: Lập trình Front end và lập trình back-end. Hiện tại thì front-end đang khá là hot.

Sửa lần cuối:

Huỳnh Phúc Huy

Búa Đá Đôi
Bạn nên học những ngôn ngữ căn bản (HTML, CSS, JS) và sử dụng các công cụ căn bản (Photoshop) để xây dựng một web tĩnh xem có hứng thú với chuyên ngành này hay không, sau đó rồi hãy quyết định học lập trình web {big_smile}

dungez

Gà con
html sau đó css sau đó javascript là ok phần front-end, chọn 1 ngôn ngữ backend để làm nữa là ngon.