Hỏi/ Thắc mắc - Lắp SSD mà thời gian boot win bằng thời gian boot win bằng HDD? | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lắp SSD mà thời gian boot win bằng thời gian boot win bằng HDD?

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Tính từ lúc logon bios mất, tức là win nó load 1 vòng đấy. Nếu dùng fast boot khó nhận biết lắm, vì bios vừa trả cho ssd là nó nhảy vào màn hình đăng nhập liền. Khá nhanh còn HDD thì sẽ nhận thấy rõ nhất
Là tính từ lúc cái logo tên của máy tính mình ở dưới nó có cái vòng tròn load quay quay mất đi đúng không ạ?

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Đúng rồi đó bạn
Vâng ạ, mình cảm ơn bạn nhiều nha, giờ mình mới biết chứ trước kia mình cứ tưởng là tính từ lúc mở nguồn màn hình sáng lên cho tới khi vào màn hình destop không à hjhj ?

quadensatgai

Rìu Sắt
Khi dùng SSD hay HDD đừng để ý đến cái Logo của BIOS. Bạn hãy để ý đến cái logon của Win khi load ấy. Bỏ qua BIOS đi ko tính cái đó, vì BIOS là lúc máy kiểm tra phần cứng, nếu đủ nó mới chạy tiếp sau đó trả lại cho boot của Win từ lúc này HDD và SSD sẽ đảm nhận vai trò của nó
Nó load xong cái logo LG là nó vào luôn, kg nhìn thấy cả cái vòng quay của win :))